Jump to content

Stéphane Badji

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Stéphane Badji
Rayuwa
Haihuwa Ziguinchor (en) Fassara, 18 ga Janairu, 1990 (34 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
ASC Xam-Xam (en) Fassara2008-2008
Casa Sport (en) Fassara2009-2011
  Senegal national under-23 football team (en) Fassara2011-201270
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2012-
Sogndal Fotball (en) Fassara2012-2013240
  SK Brann (en) Fassara2013-2015490
İstanbul Başakşehir F.K. (en) Fassara2015-2016300
R.S.C. Anderlecht (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 8
Nauyi 75 kg
Tsayi 180 cm
hoton dan kwallo stephane
Hans Otto Hoheisen

Stéphane Diarra Badji (an haife shi 29 ga watan Mayun 1990) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta TFF First League Eyüpspor.[1]

Badji ya tashi daga Senegal zuwa Norway a shekarar 2012, ya sanya hannu tare da Sogndal.A shekara ta gaba, ya koma SK Brann, inda ya shafe shekaru biyu kafin ya koma kulob ɗin Istanbul Başakşehir na Turkiyya a 2014.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Badji ya fara aikinsa tare da ɗan uwansa Ismaïla Diarra Badji a cikin ƙwallon ƙafa ta Ècole de Mamadou Fayé.[2] A cikin hunturu na 2007-2008 ya bar makarantar ƙwallon ƙafa ta Mamadou Fayé tare da ɗan'uwansa kuma ya shiga Championnat Professionnel Ligue 1 side Xam-Xam.[3]

Bayan nasara ta farko ta ƙwararrun kakar ƴan uwan Badji sun sanya hannu a cikin bazara 2009 tare da Casa Sport.[4] A ranar 31 ga watan Disambar 2011,ya bar kulob ɗinsa Casa Sport kuma ya sanya hannu tare da kulob ɗin Tippeligaen Sogndal Fotball,[5] ba tare da ɗan uwansa wanda ke wasa a yau tare da Casa Sport ba.[6]

A ranar 1 ga watan Maris ɗin 2013, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru huɗu tare da Brann.[7]

A ranar 28 ga watan Yunin 2019, Badji ya sanya hannu kan kwangila tare da Ludogorets Razgrad.[8]

A ranar 2 ga watan Fabrairun 2022, Badji ya sanya hannu kan kwangila tare da Eyüpspor.[9]

Ayyukan ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Badji ya buga wa tawagar ƙwallon ƙafar Senegal ta ƴan ƙasa da shekaru 23 a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2012 a London.[10] Ya sami babban babban kambun sa na farko a cikin watan Nuwamban 2011 kuma ya buga gasar UEMOA a shekarar 2011.[11]

Ƙididdigar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]
As of match played 21 March 2022[12][13][14]
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League Cup Continental Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Sogndal 2012 Tippeligaen 24 0 1 0 25 0
Brann 2013 Tippeligaen 28 0 0 0 28 0
2014 21 0 3 0 24 0
Total 49 0 3 0 52 0
İstanbul Başakşehir 2014–15 Süper Lig 15 0 2 0 17 0
2015–16 Süper Lig 15 0 5 0 2 0 22 0
Total 30 0 7 0 2 0 39 0
Anderlecht 2015–16 Belgian First Division A 6 0 0 0 4 0 8 0 18 0
2016–17 Belgian First Division A 10 0 1 0 7 0 18 0
Total 16 0 1 0 11 0 8 0 36 0
Kayserispor (loan) 2017–18 Süper Lig 31 3 4 0 35 3
Bursaspor 2018–19 Süper Lig 29 0 1 0 30 0
Ludogorets Razgrad 2019–20 Bulgarian First League 21 0 2 0 14 0 0 0 37 0
2020–21 Bulgarian First League 20 0 3 0 9 0 0 0 32 0
2021–22 Bulgarian First League 16 0 2 0 13 0 0 0 31 0
Total 57 0 7 0 36 0 0 0 100 0
Eyüpspor 2021–22 TFF First League 7 0 0 0 0 0 7 0
Career total 243 3 24 0 49 0 8 0 324 3

Wasannin Casa

Ludogorets

  • Ƙwallon ƙafa na Farko (Bulgaria) : 2019-20, 2020-21[ana buƙatar hujja]
  • Bulgarian Supercup : 2019

Senegal

  1. https://int.soccerway.com/players/stephane-diarra-badji/232067/
  2. https://archive.ph/20130414084328/http://aresca.org/index.php?option=com_content&view=article&id=266:stephane-badji-letoile-filante-de-ziguinchor&catid=56:sport&Itemid=89
  3. https://archive.ph/20130131135404/http://www.perlebiz.com/pays/afrique/afrique-de-l-ouest/senegal/stephane-badji-l-etoile-filante-de-ziguinchor.html
  4. https://web.archive.org/web/20121021045529/http://www.rsssf.com/tabless/sene09.html
  5. https://archive.ph/20130418144418/http://www.lesoleil.sn/index.php?option=com_content&view=article&id=10501:transferts-stephane-badji-du-casa-sports-a-sogndal-&catid=110:football&Itemid=186
  6. https://archive.ph/20130418144418/http://www.lesoleil.sn/index.php?option=com_content&view=article&id=10501:transferts-stephane-badji-du-casa-sports-a-sogndal-&catid=110:football&Itemid=186
  7. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2015-11-20. Retrieved 2023-03-20.
  8. https://www.ludogorets.com/bg/news/?i=3135
  9. https://www.ludogorets.com/bg/news/?i=4652
  10. https://web.archive.org/web/20120826053228/http://www.london2012.com/athlete/badji-stephane-1109112/
  11. https://www.au-senegal.com/football-stephane-badji-la-cle-du-succes-senegalais,3286.html?lang=fr
  12. https://www.worldfootball.net/player_summary/stephane-badji/2/
  13. https://int.soccerway.com/players/stephane-diarra-badji/232067/
  14. https://www.nifs.no/personprofil.php?person_id=89168