Steve Carfino

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Steve Carfino
Rayuwa
Haihuwa Los Angeles, 28 ga Augusta, 1962 (61 shekaru)
ƙasa Asturaliya
Tarayyar Amurka
Harshen uwa Turanci
Ƴan uwa
Ahali Don Carfino (en) Fassara
Karatu
Makaranta St. John Bosco High School (en) Fassara
University of Iowa (en) Fassara
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Hobart Devils (en) Fassara-
Iowa Hawkeyes men's basketball (en) Fassara1980-1984
 
Muƙami ko ƙwarewa point guard (en) Fassara
shooting guard (en) Fassara
Tsayi 74 in

Steve Carfino (an haife shi a cikin watan Agusta 28, 1962) tsohon ɗan wasan ƙwallon kwando ne, wanda ya taka leda a Jami'ar Iowa a ƙwallon kwando ta kwaleji kuma daga baya a cikin Gasar Kwando ta Ƙasar Australiya. Bayan ya yi ritaya ya zama mai sharhi na talabijin, yana mai da hankali kan wasan ƙwallon kwando, wani lokaci yana ɗaukar wasu wasanni. Kane ne na tsohon ɗan wasan Jami'ar Kudancin California Don Carfino. [1]

Aikin ƙwallon kwando[gyara sashe | gyara masomin]

Makarantar sakandare[gyara sashe | gyara masomin]

Carfino ya halarci makarantar sakandare ta St. John Bosco a Bellflower, California . Ya kasance zaɓin Babban Makaranta Duk-Amurka.[2]

Aikin jama'a[gyara sashe | gyara masomin]

Carfino majiɓinci ne na CBC (Cammeray Book Club) wanda ke taimakawa wajen wayar da kan mutane a kan lafiyar kwakwalwa.

Aikin koleji[gyara sashe | gyara masomin]

Carfino ya halarci Jami'ar Iowa, a matsayin mai gadi, wanda Lute Olson ya ɗauka kuma ya kammala kakarsa ta ƙarshe a ƙarƙashin George Raveling . Hawkeyes sun taka leda a gasar NCAA guda 3 a cikin yanayi huɗu na Carfino. A cikin shekararsa ta ƙarshe a Iowa, an ba shi suna a cikin All Big Ten, kuma an kuma sanya masa suna Mafi Kyawun Playeran Wasan (MVP) na Hawkeyes na wannan kakar . A matsayin Babba, Carfino ya sami maki 11.7, 1.8 Rebounds da 2.4 yana taimakawa. Don aikinsa ya zira ƙwallaye 1007 akan .489 harbi daga bene da .716 daga layin jefa kyauta.[3][4][5]

NBA daftarin aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan wannan, Boston Celtics ne suka tsara Carfino a cikin NBA a zaɓe na ƙarshe na zagaye na 6.[6] Celtics sun yanke shi a watan Agusta 1984.[7]

Yin ritaya na wucin gadi[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan barin Celtics Carfino ya tashi daga ƙwallon kwando, yana aiki da kantin sayar da wasanni a Cedar Rapids, Iowa, tsakanin watan Satumbar 1984 da watan Yulin 1985.[7]

Ostiraliya[gyara sashe | gyara masomin]

Steve ya buga wasanni biyar a cikin NBL tsakanin shekarar 1986 da ta 1991. An tilasta masa yin ritaya daga wasa bayan kakar shekarar 1991 NBL yana da shekaru 29 saboda ci gaba da matsalolin baya.

Hobart Shaidanun[gyara sashe | gyara masomin]

An gayyaci Carfino don buga wasan ƙwallon ƙafa a Ostiraliya. Ya yi amfani da damar da ya bi wajen bin sahun sauran manyan 'yan wasan 'shigo' da suka yi tasiri sosai kan wasan da ke kasa-kasa, kuma ya ɗaukaka gasar zuwa sabbin matakai ta hanyar 80s. Aikin sa na Australiya ya fara ne lokacin da ya ƙaura zuwa Hobart kuma ya yi wasa tare da Aljanun Hobart . An kira shi a cikin ƙungiyar farko ta All-NBL a farkon kakar wasansa. Ya kasance a matsayi na hudu a cikin zura kwallaye a kakar wasa ta farko yana da matsakaicin 32.7 a kowane wasa, kuma ya zo na biyu a rukunin taimako (7 a kowane wasa), kuma yana sata (3.4 a kowane wasa). An kuma ba shi sunan wanda ya zo na biyu don Kyautar Kyautar Dan Wasa a shekarar 1986. Daga nan sai aka sanya masa suna a cikin shekarar 1987 All-NBL team na farko, kuma ya kasance a matsayi na biyu a cikin sata matsakaicin 3.4 a wasa.

Sydney Kings[gyara sashe | gyara masomin]

Ya shiga Sarakunan Sydney a cikin shekarar 1988 bayan ya buga yanayi biyu da wasanni 51 a Hobart Devils . A cikin shekarar 1988 da ta 1989 an ba shi suna a cikin ƙungiyar All-NBL ta biyu, kuma ya ci gaba da matsayi mai girma a cikin sata da taimakawa a kowace shekara. A lokacin aikinsa na NBL, Carfino ya tara maki 3,089 a matsakaicin maki 23.4, haka kuma ya taimaka 750, sake dawowa 501 da sata 378. Makin da ya fi shi a NBL shi ne 52 wanda ya samu sau biyu, haka kuma ya ci fiye da maki 40 sau biyar.

A ranar 10 ga watan Oktoba, shekarar 2013, an saka sunan Carfino a cikin Tawagar Anniversary na Sarakunan Sydney na 25.[8]

Masu gidan gida Antranig

An naɗa shi a matsayin babban kocin maza na gida na gida na Sydney na gida wasan kwando Homenetmen Antranig a ranar 13 ga watan Afrilun 2016.[9]

Magoya bayan sun yi murna da ɗaukar Carfino, sun ji suna cewa "Yalla Stepan!" daga gefe yayin zamansa na farko tare da rukunin wasa.

A ranar 13 ga watan Afrilu, shekarar 2016, sa'a guda bayan an naɗa Carfino an shigar da shi cikin Gidan Kwando na Antranig na Fame.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Newnham, Blaine (6 January 1980). "There's one more". Eugene Register-Guard. Retrieved 29 April 2010.[permanent dead link]
  2. "Hawks snare star Carfino". The Daily Reporter. 10 April 1980. Retrieved 29 April 2010.
  3. "Steve Carfino College Stats".
  4. Sportsstats Archived 2006-07-17 at the Wayback Machine
  5. "Player Bio:Steve Carfino". University of Iowa Hawkeyes. University of Iowa. Archived from the original on 19 January 2011. Retrieved 29 April 2010.
  6. Database basketball Archived 2012-07-06 at the Wayback Machine
  7. 7.0 7.1 Denney, Bob (25 July 1985). "Carfino decides to give basketball another shot". The Daily Reporter. Retrieved 29 April 2010.
  8. MightyMite Sydney Kings announce 25th Anniversary Team Archived 2013-10-13 at the Wayback Machine
  9. "Homenetmen Antranig on Facebook". Facebook. Archived from the original on 2022-04-30.Template:User-generated source