Sulphur Springs, Benton County, Arkansas

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sulphur Springs, Benton County, Arkansas

Wuri
Map
 36°28′56″N 94°27′37″W / 36.4822°N 94.4603°W / 36.4822; -94.4603
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaArkansas
County of Arkansas (en) FassaraBenton County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 481 (2020)
• Yawan mutane 181.69 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 181 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 2.647313 km²
• Ruwa 0.3023 %
Altitude (en) Fassara 277 m
Bayanan Tuntuɓa
Tsarin lamba ta kiran tarho 479

Sulfur Springs birni ne, da ke a gundumar Benton, Arkansas, a ƙasar Amurka. Yawan jama'a ya kasance 511 a ƙidayar 2010.[1] Yana daga cikin Fayetteville – Springdale – Rogers, Arkansas- Missouri Metropolitan Area Statistical Area .

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Sulfur Springs ya fara farawa a 1885 a matsayin wurin shakatawa na ma'adinai.[2]

Geography[gyara sashe | gyara masomin]

Sulfur Springs yana arewa maso yammacin gundumar Benton. Tsakiyar birni yana da nisan mil ɗaya kudu da layin jihar Missouri -Arkansas. Babban titin Arkansas 59 yana bi ta cikin birni, yana jagorantar arewa zuwa Noel, Missouri, da kudu zuwa Gravette.[3]

A cewar Ofishin Kidayar Amurka, birnin yana da jimillar yanki na 2.6 square kilometres (1.0 sq mi) , duk kasa.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

A ƙidayar 2000,[4] akwai mutane 671, gidaje 229 da iyalai 160 da ke zaune a cikin birni. Yawan yawan jama'a ya kasance 667.1 inhabitants per square mile (257.6/km2) . Akwai rukunin gidaje 279 a matsakaicin yawa na 277.4 per square mile (107.1/km2) . Tsarin launin fata na birnin ya kasance 86.74% Fari, 2.24% Baƙar fata ko Ba'amurke, 0.89% Ba'amurke, 0.30% Asiya, 7.15% daga sauran jinsi, da 2.68% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 16.69% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 229, daga cikinsu kashi 40.2% na da yara ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 52.4% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 11.4% na da mace mai gida babu miji, kashi 29.7% kuma ba iyali ba ne. Kashi 24.0% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma 12.2% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.93 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.45.

32.8% na yawan jama'ar kasa da shekaru 18, 9.2% daga 18 zuwa 24, 27.6% daga 25 zuwa 44, 18.9% daga 45 zuwa 64, da 11.5% wadanda shekarunsu suka kai 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 30. Ga kowane mata 100, akwai maza 95.1. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 90.3.

Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $25,536 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $29,844. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $21,354 kuma mata $19,000. Kudin shiga kowane mutum ya kasance $9,542. Kimanin kashi 20.0% na iyalai da 25.8% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 30.2% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 10.0% na waɗanda shekarunsu suka kai 65 ko sama da haka.

Wuraren sha'awa[gyara sashe | gyara masomin]

Akwai Gidan Harbour a yankin Sulphur Springs wanda ya tsayu sama da shekaru ɗari da suka gabata. Har yanzu otel na Kirista da gidan baƙi.

Fitattun mutane[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jim Hendren (b. 1963), ɗan kasuwa daga Sulfur Springs, yana wakiltar gundumar 2 a Majalisar Dattijan Arkansas . Shi tsohon memba ne na majalisar wakilai ta Arkansas .

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Geographic Identifiers: 2010 Demographic Profile Data (G001): Sulphur Springs city, Arkansas". U.S. Census Bureau, American Factfinder. Archived from the original on February 12, 2020. Retrieved September 24, 2013.
  2. History of Benton, Washington, Carroll, Madison, Crawford, Franklin, and Sebastian Counties, Arkansas. Higginson Book Company. 1889. p. 118.
  3. Arkansas Atlas & Gazetteer, DeLorme, 2004, 2nd edition, p. 22, 08033994793.ABA
  4. "U.S. Census website". United States Census Bureau. Retrieved January 31, 2008.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]