TT100

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
TT100
Sheikh Abd el-Qurna necropolis at Thebes
Wuri
Ƴantacciyar ƙasaMisra
Governorate of Egypt (en) FassaraLuxor Governorate (en) Fassara
Ancient city (en) FassaraThebes, Egypt
Coordinates 25°43′53″N 32°36′27″E / 25.73136°N 32.60739°E / 25.73136; 32.60739
Map
Occupant (en) Fassara Rekhmire (en) Fassara

Theban Tomb TT100 yana cikin Sheikh Abd el-Qurna, wani yanki na Theban Necropolis, a yammacin gabar kogin Nilu, daura da Luxor. Ita ce dakin ajiyar gawa na tsohon wazirin Masar Rekhmire. Babu dakin binnewa kusa da wannan dakin ibada. Kabarin vizier yana wani wuri, watakila ma a cikin kwarin Sarakuna.

 

Kabarin[gyara sashe | gyara masomin]

Zaure[gyara sashe | gyara masomin]

Tara haraji kamar yadda aka nuna a zauren

Yin amfani da lakabin a Porter da Moss, akwai fage goma sha ɗaya ko haɗuwar al'amuran da aka rubuta a cikin zauren TT100..

  1. Wuraren da ke shiga falon da matsugunin falon suna nuna abubuwan da suka faru.
  2. Rekhmire yana duba jami'ai da sauran mutane. Ana rubuta ayyukan vizier a cikin rubutu. Ƙarin al'amuran sun nuna tarin haraji.
  3. Rubutun tarihin rayuwa
  4. Rekhmire da masu ba da hidima suna yin rikodin haraji na ƙasashen waje ciki har da Keftiu suna ba da fas ɗin kayan ado, Nubians ana nuna su da dabbobi kamar damisa, raƙuma, shanu da ƙari, Siriyawa suna ba da haraji ciki har da karusai, dawakai, bear da giwa.
  5. Shigar da Rekhmire azaman vizier kafin Thutmosis III.
  6. wuraren tattara haraji. Rubuce-rubuce daga Masarautar Masar da suka haɗa da tattabarai, da zinariya, da zuma da shanu.
  7. Rekhmire yana duba bitar haikali da tanadi. Wurin da ke nuna mutum-mutumin sarauta, da yin burodi, da dafa abinci da wuraren girki.
  8. Rekhmire yana duba shanu da amfanin gona da sauran wuraren noma.
  9. Ƙungiyar iyali da suka haɗa da ɗan Rekhmire Menkheperresonb, kakan Rekhmire da vizier Amethu (TT83) da kawunsa, mai amfani da vizer (TT61) tare da matansu. Wani wurin ya hada da dansa Amenhotep, dansa Neferweben da Baki tare da matansu da danginsu.
  10. Rekhmire yana yin dubawa.
  11. Wurin farauta da hamada.

Wucewa[gyara sashe | gyara masomin]

Tribute scene
wurin yabo
Cretans ( Keftiu ) suna kawo kyautai zuwa Masar, a cikin Kabarin Rekhmire, ƙarƙashin Fir'auna Thutmosis III (c. 1479-1425)

An ƙara ƙawata hanyar da fage. Lambobin ya biyo bayan Porter da Moss.

  1. An rubuto daga bakin kofa da tarkacen kofar da rubutun mamacin.
  2. Rubuce-rubucen uku suna yin rikodin shirye-shiryen, sufuri da adana kayan abinci na haikali. Ƙarin rijistar uku suna yin rikodin isar da rabon abinci da adana bayanan serfs na haikali.
  3. Rubuce-rubuce hudu sun nuna masana'antu irin su yin kwalliya da kayan ado, aikin fata, aikin kafinta da aikin ƙarfe. Wani rajistan rajista guda huɗu ya nuna aikin da ya shafi haikali da suka haɗa da yin bulo, ɗora dutse da sassaƙa na colossi, jiragen dakon kaya da kuma ƙungiyoyin maza da masu kula da marubuta suke rubutawa.
  4. Taron jana'izar.
  5. 'Ya'yan Menkheperresonb, Mery, Amenhotep da Senusert suna miƙa wa Rekhmire da matarsa Meryt.
  6. Ya'ya suna gaisawa da Rekhmire bayan dawowar sa daga yabo Aminhotep II
  7. Rekhmire tare da mata, 'ya'ya mata da maza a wajen liyafa.
  8. Ibadar kafin mutum-mutumin Marigayi Rekhmire da shirye-shiryen guzuri.
  9. Sons Menkheperresonb, Amenhotep da Senusert suna miƙa wa Rekhmire da matarsa Meryt.
  10. Hotunan da ke nuna Rekhmire yana miƙa wa Osiris, Menkheperresonb miƙa wa Rekhmire da Meryt. Ƙofofin ƙarya sun kasance tare da rubutu a gefensu.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin kaburburan Theban

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

25°43′53″N 32°36′27″E / 25.7314°N 32.6074°E / 25.7314; 32.6074Page Module:Coordinates/styles.css has no content.25°43′53″N 32°36′27″E / 25.7314°N 32.6074°E / 25.7314; 32.6074

Wikimedia Commons on TT100