Taj al-Din

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Taj al-Din
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

Taj al-Din ( Larabci: تاج الدين‎ ) na iya nufin to:

Yan siyasa da shugabannin addini[gyara sashe | gyara masomin]

  • Cheraman Perumal Tajuddin ( karni na 7 )- Hindu na farko da ya musulunta kuma wataƙila abokin Annabi Muhammad ne daga Indiya
  • Al-Shahrastani ko cikakken Taj al-Din Abu al-Fath Muhammad ibn 'Abd al-Karim al-Shahrastani, (1086–1153), masanin tarihin Farisa.
  • Tajuddin Yildoz ( fl. 1210), sarkin Ghazni
  • Taj Al-Din Ebrahim ibn Rushan Amir Al-Kordi Al-Sanjani, mai taken Zahed Gilani (1216–1301), Babban Mazhabin Zahediyeh Sufi.
  • Tajuddin Chishti (karni na 13), Sufi waliyyin Dokar Chishti
  • Taj al-Din ibn Qutb al-Din, (ya rasu 1351), Mihrabanid sarkin Sistan
  • Taj al-Din Shah-i Shahan Abu'l Fath, (c. 1349-1403), Mihrabanid sarkin Sistan
  • Shah Tajuddin, Bangladesh Sufi waliyyi
  • Sultan Ahmad Tajuddin Halim Shah I (yayi sarauta 1706–1709), Sarkin Kedah
  • Sultan Ahmad Tajuddin Halim Shah II (yayi sarauta 1797–1843), Sarkin Kedah
  • Sultan Ahmad Tajuddin Mukarram Shah (1854–1879), Sultan of Kedah
  • Tajuddin Muhammad Badruddin (1861–1925), wanda kuma ake kira Hazrat Tajuddin Baba, Malamin Sufi Musulmin Indiya.
  • Taj al-Din al-Hasani (1885-1943), ɗan siyasan Siriya
  • Ahmad Tajuddin (1913–1950), sarkin Brunei
  • Tajuddin Ahmad (1925–1975), Prime Minister na Bangladesh na farko
  • Tadjidine Ben Said Massounde (1933 - 2004), ɗan siyasa Comorian
  • Taj El-Din Hilaly (an haife shi a shekara ta 1941), limamin Musulmin Sunni na Australia
  • Talgat Tadzhuddin (an haife shi a 1948), Babban Mufti na Rasha
  • Tajudeen Abdul-Raheem (1961–2009), ɗan siyasan Najeriya
  • Master Taj-ud-Din Ansari, ɗan siyasan Pakistan
  • Tajaddin Mehdiyev, dan siyasar Azerbaijan
  • Tajuddin Abdul Rahman, dan siyasar Malaysia

'Yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Ibrahim Taaj Al Din, an haife shi a shekara ta 1981) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya
  • Sami Tajeddine (ko Tajeddine Sami), an haife shi a shekara ta 1982) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Morocco.
  • Tajiddin M. Smith-Wilson, ko Taj Smith, (an haife shi a shekara ta 1983), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Amurka
  • Tengku Ahmad Tajuddin (an haife shi a shekara ta 1986), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Malaysia
  • Amirizwan Taj Tajuddin (an haife shi a shekara ta 1986) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Malaysia
  • Ak Hafiy Tajuddin Rositi (an haife shi a 1991), ɗan tseren Bruneian

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

  • Taj od Din, Mazandaran, ƙauye a cikin gundumar Sari, Lardin Mazandaran, Iran
  • Taj ol Din, Razavi Khorasan, ƙauye a gundumar Dargaz, lardin Razavi Khorasan, Iran
  • Talkhab-e Taj od Din, ƙauye a cikin Masjed Soleyman County, Lardin Khuzestan, Iran
  • Abdoltajj od Din, ƙauyen Kangavar County, Lardin Kermanshah, Iran
  • Taj ol Din, Yammacin Azerbaijan, ƙauye a lardin Azerbaijan ta Yamma, Iran

Cibiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

  • Kazi Tajuddeen ITI, Cibiyar Horar da Masana’antu a Tamil Nadu

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Tajaddini, sunan mahallin Farisa
  • Taj (disambiguation)