TeraStorm
TeraStorm | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2022 |
Asalin harshe |
Turanci Harshen Swahili |
Ƙasar asali | Kenya |
Characteristics | |
Genre (en) | action film (en) da science fiction film (en) |
During | 82 Dakika |
Direction and screenplay | |
Darekta | Andrew Kaggia (en) |
Tarihi | |
Nominations
| |
External links | |
Specialized websites
|
TeraStorm fim ne na almara na kimiyyar kwamfuta na shekarar 2022 na Kenya wanda Andrew Kaggia ya ba da Umarni, ya rubuta. A fim ɗin gaba ɗaya an yi amfani da (Unreal Engine. An zaɓi shirin a matsayin shigarwar daga Kenya don Mafi kyawun Fim na Duniya a 95th Academy Awards, wanda ya zama fim na farko na Afirka da aka zaɓa don yin gasa don wannan lambar yabo. Shirin ne na farkon ainihin fasalin raye-rayen rubuce-rubucen Afirka tare da haruffan Afirka da mahallin da za a ƙaddamar don la'akari da lambar yabo ta Kwalejin don Mafi kyawun Filayen Duniya a kyautar Oscars.[1]
Takaitaccen bayani
[gyara sashe | gyara masomin]An tsara fim ɗin da labarin almara na Nairobi, ƙungiyar ƙwararrun jaruman Afirka sun haɗa ƙarfi a yunƙurin kayar da wani tsohon mayen da ke barazanar lalata duniya da wani abu mai ƙarfi da ban mamaki.[2]
Yan wasan kwaikwayo
[gyara sashe | gyara masomin]- Ali Mwangola a matsayin Victor
- Arabron Nyyneque a matsayin Eli-Ra
- Melvin Alusa a matsayin Ammadu
- Mungai Kiroga a Adrian
- Sara Muhoho a matsayin Nuru
- Peter Mudamba a matsayin General Maxwell
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Superhero film 'TeraStorm' to represent Kenya at the Oscars". Nairobi News (in Turanci). 2022-09-25. Retrieved 2022-10-11.
- ↑ Gikonyo, Grace. "Animation film 'TeraStorm' to represent Kenya at the Oscars". Standard Entertainment (in Turanci). Retrieved 2022-10-11.