Thami Tsolekile

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Thami Tsolekile
Rayuwa
Haihuwa Cape Town, 9 Oktoba 1980 (43 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara

Thami Lungisa Tsolekile (an haife shi a ranar 9 ga watan Oktoban 1980), tsohon ɗan wasan kurket ne na Afirka ta Kudu wanda ya buga wasannin gwaji uku don ɓangaren ƙasa a matsayin mai tsaron gida a 2004–2005 . Ya yi karatu a Cape Town a Pinelands High School .

A wasan kurket na aji na farko, Tsolekile ya kasance mai tsaron raga na yau da kullun kuma kyaftin na Cape Cobras . A farkon kakar shekarar 2009/2010, Tsolekile ya koma Johannesburg don ya je taka leda a Highveld Lions, bayan da Ryan Canning ya rasa gurbinsa a Cape Cobras. A lokacin kakar, ya zira ƙwallaye a ƙarni na farko kuma ya inganta mafi girman maki zuwa 151 ba a buga wasan da suka yi da Warriors a Gabashin London ba. Ya shiga cikin haɗin gwiwar rikodin gida na Afirka ta Kudu na 365 don wicket na shida tare da mai buɗewa Stephen Cook, wanda ya ci gaba da yin rikodin 390.[1]

Ya kuma buga wasan hockey ga kasarsa a matakin kasa da kasa, inda ya zura ƙwallo a wasan farko, kuma ya buga ƙwallon ƙafa a lokacin kuruciyarsa.

A ranar 11 ga watan Yuli, shekarar 2012, an zaɓi Tsolekile don taka leda a tawagar Gwajin Afirka ta Kudu da Ingila.[2]

A ranar 8 ga watan Agustan 2016, an ɗaure Tsolekile na tsawon shekaru 12 saboda rawar da ya taka a yawan cin zarafin wasanni a shekarar 2015. Jean Symes (shekaru 7), Ethy Mbhalati (shekaru 10), Lonwabo Tsotsobe (shekaru 8) da Pumelela Matshikwe (shekaru 10) suma sun sami irin wannan haramcin daga Afirka ta Kudu ta wasan kurket saboda shigarsu a cikin ayyukan gyara wasa daban-daban.[3][4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Cook smashes South African batting record".
  2. "Tsolekile drafted into Test squad". Wisden India. 11 July 2012. Archived from the original on 9 February 2013.
  3. "CSA hands out hefty bans on 4 match-fixers". News24. 8 August 2016. Retrieved 8 August 2016.
  4. "Tsolekile among four players banned by CSA". ESPN Cricinfo. Retrieved 8 August 2016.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Thami Tsolekile at ESPNcricinfo