The Antique (fim)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
The Antique (fim)
Cobhams Asuquo fim
Lokacin bugawa 2014
Asalin suna The Antique
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Najeriya
Distribution format (en) Fassara video on demand (en) Fassara, DVD (en) Fassara da Blu-ray Disc (en) Fassara
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara
During 105 Dakika
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Darasen Richards (en) Fassara
Marubin wasannin kwaykwayo Darasen Richards (en) Fassara
'yan wasa
Samar
Mai tsarawa Darasen Richards (en) Fassara
Editan fim Darasen Richards (en) Fassara
Kintato
Narrative location (en) Fassara Najeriya
External links
theantiquemovie.com

The Antique fim ne na wasan kwaikwayo na Najeriya na 2014 wanda Darasen Richards da DJ Tee suka jagoranta. Olu Jacobs, Bimbo Akintola, Gabriel Afolayan, Ricardo Agbor, Seun Akindele da Funsho Adeolu . [1][2][3]

Abubuwan da shirin ya kunsa[gyara sashe | gyara masomin]

Fim din ya fara ne da wani yanayi na al'umma mai farin ciki da nasara yayin da suke raba abin da suka faru da juna, amma akwai wani abu na kwatsam yayin da baƙon halittu uku suka mamaye masarautar don neman tsohuwar; wanda ke da ikon kare mutanenta da kuma ci gaba da mulkinta. Sojojin masarautar sun shawo kan su kuma masu mamayewa sun cire alamar mai tsarki, don haka sun kawo la'ana a ƙasar.

Shekaru da yawa bayan haka, ɗan Oba na yanzu yana da rashin lafiya kuma yana gab da mutuwa. Kamar yadda likitan maƙaryaci ya bayyana, cutar ta kasance sakamakon tsohuwar da ta ɓace. Sabili da haka, don kawo ƙarshen da'irorin mutuwa da yunwa a cikin ƙasar, an zaɓi wata yarinya marar laifi mai suna Uki (Oge Indiana) don yin hadari ga rayuwarta ta hanyar tafiya zuwa ƙasar da aka haramta mutane, a kan neman neman dawo da tsohuwar.

Sojoji uku na musamman, waɗanda ba za su tsaya ba har sai sun cimma burinsu, suna tare da Uki. Tafiyar ta zama manufa kusan ba zai yiwu ba yayin da suka gamu da mummunan dakarun da ba su mutuwa ba, waɗanda ke ƙoƙarin hana su cimma burinsu. Likitan maƙaryaci tare da mai yaudara mai suna Isoken yana da ɓoyayyen ajanda yayin da damuwa a ƙauyen ya bayyana jerin abubuwan da ke faruwa a cikin mulkin. A halin yanzu, dawowar Uki da mayaƙan ba su da tabbas.

Ƴan wasan kwaikwayo[gyara sashe | gyara masomin]

  • Olu Jacobs a matsayin Oba Ekpen
  • Bimbo Akintola a matsayin Sarauniya 1
  • Gabriel Afolayan a matsayin Uyi
  • Ricardo Agbor a matsayin Oba Akugba
  • Seun Akindele a matsayin Shugaba
  • Funso Adeolu a matsayin Enoma
  • Oge Indiana a matsayin Ukinebo
  • Kiki Omeili a matsayin Isoken
  • Akpororo a matsayin Oriri
  • Omowunmi Dada a matsayin Bears
  • Theresa Edem a matsayin Gimbiya
  • Samuel Ajibola a matsayin Yarima

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. BellaNaija.com (2014-10-10). "Olu Jacobs, Bimbo Akintola, Gabriel Afolayon & More in 'The Antique' | Watch Trailer". BellaNaija (in Turanci). Retrieved 2024-02-13.
  2. "The Antique". thenet.ng. 2014. Retrieved 2014-02-12.
  3. "The Antique". ModernGhana. 13 February 2024. Retrieved 2024-02-13.

Haɗin waje[gyara sashe | gyara masomin]