The Great Kilapy
Appearance
The Great Kilapy | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2012 |
Asalin suna | O Grande Kilapy |
Asalin harshe | Portuguese language |
Ƙasar asali | Portugal |
Characteristics | |
Genre (en) | comedy drama (en) |
During | 100 Dakika |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Zézé Gamboa |
'yan wasa | |
Samar | |
Mai tsarawa | Fernando Vendrell (en) |
External links | |
Specialized websites
|
Babban Kilapy ( Portuguese) ,fim ne mai ban dariya da wasan kwaikwayo na shekarar 2012, wanda Zézé Gamboa ya ba da umarni. Fim ɗin shine na haɗin gwiwar ƙasa da ƙasa tsakanin kamfanoni a Angola, Brazil da Portugal.
Labarin fim
[gyara sashe | gyara masomin]Joao Fraga matashi ne ɗan ƙasar Angola, zuriyar dangi masu arziki daga lokacin mulkin mallaka. Wannan yaron mestizo kawai yana son ya rayu da rayuwarsa, yana jin daɗi da abokai kuma yana kashe kuɗinsa. Duk da cewa shi ne Babban mai zartarwa na Bankin Ƙasar Angola, amma yana karkatar da kuɗaɗen cibiyar, yana rarraba kuɗaɗe ga abokan aiki da masu fafutuka don kwato Angola. Joao ya tafi gidan yari, amma lokacin da ya fita daga kurkuku, al'umma sun amince da shi a matsayin gwarzo na gari. [1] [2]
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin fina-finan Angola tare da samar da su
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ O Grande Kilapy – Filme 2012 – AdoroCinema
- ↑ "TIFF 2012 :The Great Kilapy brings Lazaro Ramos as a big swindler ‹ Discover Brazil". Archived from the original on 2017-10-28. Retrieved 2024-02-11.