The Last Victim (littafi)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
The Last Victim (littafi)
Asali
Lokacin bugawa 1999
Ƙasar asali Tarayyar Amurka
Characteristics

Na ƙarshe Wanda aka azabtar: Tafiya ta Gaskiya a cikin Hankali na Serial Killer (1999) wani aikin ba na almara ba ne daga marubuci Jason Moss, wanda aka rubuta tare da farfesa mai ba da shawara Jeffrey Kottler, wanda ya ba da cikakken bayani game da sha'awarsa da wasiƙar da ta biyo baya tare da mashahuran masu kisan gilla na Amurka.

Taƙaitaccen bayani[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekara ta 1994, Moss ya kasance ɗalibin ƙwaleji mai shekaru 18 a UNLV. Yayin da yake karatun digirinsa, ya kafa dangantaka ta hanyar wasiƙa tare da John Wayne Gacy, Richard Ramirez, Henry Lee Lucas, Jeffrey Dahmer, Elmer Wayne Henley, da Charles Manson . Ya samu samfurori na wasiƙu da kuma tattaunawa da waɗannan mutanen. Moss ya binciki abin da zai fi sha'awar kowane fanni, kuma ya jefa kansa a matsayin almajiri, mai sha'awar, maye, ko wanda zai iya zama wanda aka azabtar.

A cikin littafinsa Moss ya ce ya kasance yana sha'awar aiki tare da FBI . Ya yi tunanin cewa samun amincewar mai kisan kai, da yiwuwar ƙarin koyo game da laifuffukan da aka ambata ko kuma kisan da ba a warware ba, wata hanya ce ta bambanta kansa a matsayin ɗan takarar aiki. [1]

Moss yayi ikirarin ƙulla dangantaka mafi ƙarfi da Gacy; Wasiƙun su sun kai ga kiran wayar da aka saba yi da safiyar Lahadi, inda Gacy ya sake nanata rashin laifi ko da ya bar Moss yawon shakatawa na duniya. A cikin littafin, Moss ya ba da labarin wasiƙarsa da kuma tarurruka biyu tare da Gacy kimanin watanni biyu kafin a kashe wanda ya kashe. Moss ya yi imanin cewa ya zama "wanda aka azabtar na ƙarshe" na Gacy bayan wannan ganawa ta fuska da fuska a gidan yari, a zahirin halin da ake ciki ta hanyar ruɗani, ɓarna na sociopath wanda ya yi iƙirarin cewa jami'an kurkukun sun bar shi, shi kaɗai kuma ba a kula da shi ba na tsawon ƙwanaki biyu a jere. ya yi zargin cewa Gacy ta sha yi masa barazanar yi masa fyaɗe tare da kashe shi alhali shi kaɗai a gabansa. Na ɗan lokaci ya sha mugun mafarki daga haɗuwar. [2] Moss ya ji cewa wannan rashin jin daɗi Ya kafa sunan littafin nasa akan wannan jigon.

liyafar[gyara sashe | gyara masomin]

Littafin ya zama mafi ƙyawun a wajen siyarwa, yana sayar da kwafi guda 76,000 a cikin maƙonni 10 na farko. A cikin shekara ta 2000 bugu na takarda kuma ya bayyana a cikin Jerin Masu siyarwa na New York Times .

An haɓaka tallace-tallace ta hanyar cece-kuce kan hanyoyin Moss. An yi hira da marubucin a kan TV ta 20/20 da Hard Copy, da kuma Rediyo na Howard Stern Show . Mutane sun yi gardama ko Moss yana amfani da tarihin waɗancan kisa ne.

Jason Moss ya kashe kansa a watan Yunin Shekara ta 2006. Mawallafinsa Kottler ya ce bai bayar da wata alamar damuwa ba da ta sanya shi yin hakan.[2]

Daidaita fim[gyara sashe | gyara masomin]

An sake fasalin fim ɗin littafin, mai suna Dear Mr. Gacy, a cikin shekara ta 2010, tare da Jesse Moss (babu dangantaka) kamar Jason Moss, da William Forsythe a matsayin John Wayne Gacy .

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Moss, J with Jeffrey Kottler: The Last Victim: A True-Life Journey into the Mind of the Serial Killer, chapter 3. Grand Central Publishing, 1999.
  2. 2.0 2.1 Kalil, M (June 13, 2006): Best-selling author of book on serial killers kills himself. LV Review-Journal archive, Retrieved October 20, 2011

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]