Jump to content

The Lost Wave

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
The Lost Wave
Asali
Lokacin bugawa 2007
Asalin suna The Lost Wave: An African Surf Story
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Tarayyar Amurka
Distribution format (en) Fassara video on demand (en) Fassara
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
Direction and screenplay
Darekta Sam George (en) Fassara
External links

The Lost Wave: Labari na Surf na Afirka shine fim ɗin 2007 São Tomé da Principe wanda Sam George ya jagoranta.

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

Writer/surfer Sam George da masu sana'a Holly Beck da Joe Curren suna tafiya zuwa tsibirin São Tomé mai nisa a bakin tekun Afirka ta Yamma, wani ɓangare na São Tomé da Príncipe. Sun rubuta al'adun hawan igiyar ruwa na asali. An san shi da "corre-barra", wani bangare ne wanda ba za a iya mantawa da shi ba na al'adun tsibirin tare da dogon tarihi da ba a tabbatar da shi ba. Kamar yadda ma'aikatan fim suka lura, mazauna yankin sun fara sassaƙa allon kansu daga itace kuma su yi hawan raƙuman ruwa a ƙafafunsu.[1]

Sam George ya fara ziyartar São Tomé da Principe a cikin shekarar 2000, yana da niyyar tsalle-tsalle-farar al'adun hawan igiyar ruwa. Ga mamakinsa, yana ɗaya daga cikin jakunkuna na hawan igiyar ruwa, mai kama da Hawaii. Ya dawo a shekarar 2006 don yin fim game da shi. George ya gano, tare da ƴan fim ɗinsa, cewa ƴan wasan kwaikwayo na "corre-barra" za su sami babban jirgin ruwa na zamani. Sal Masekela ne ya ruwaito fim ɗin kuma yana ɗauke da kiɗan na asali. Paul Taublieb na Media X International ya yi aiki a matsayin mai gabatar da shi, kuma an yi fim ɗin gaba ɗaya cikin babban ma'ana.[2]

Sakewa da liyafa

[gyara sashe | gyara masomin]

Fim ɗin ya fara fitowa ne a bikin Fina-Finan Duniya na Malibu a ranar 15 ga watan Afrilu 2007. Ya sami Kyautar mafi kyawun documentary a Bikin Fina-Finai na Duniya na Malibu, Mafi Innovative a Bikin Fim na Huntington Beach, kuma ya kasance ɗan wasan karshe a bikin Fim na Maui da Surfer Poll da Bidiyo.[3] Surfer A Yau ya kira shi "takardar binciken motsa jiki na motsin rai."[4]

  1. Orsi, Franz (25 May 2018). "The African Hawaii". The Outdoor Journal. Retrieved 29 October 2020.
  2. "The Lost Wave: An African Surf Story Makes World Premiere at Malibu Film Festival". Surfline. 11 April 2007. Retrieved 29 October 2020.
  3. "The Lost Wave - An African Surf Story". Malakye. 22 April 2009. Retrieved 29 October 2020.
  4. "Discover the roots of surfing in São Tomé and Príncipe". Surfer Today. Retrieved 29 October 2020.