The Pirate Tapes

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
The Pirate Tapes
Asali
Lokacin bugawa 2011
Asalin suna The Pirate Tapes
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Kanada
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film da pirate film (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Rock Baijnauth (en) Fassara
Andrew Moniz (en) Fassara
Roger Singh (en) Fassara
Matvei Zhivov (en) Fassara
External links

Pirate The Tapes wani shiri ne wanda ɗan ƙasar Somaliya-Kanada Mohamed Ashhareh ya yi fim ɗin a Somaliya kuma Palmira PDC ta shirya kuma ta shirya shi a Kanada.[1] Fim ɗin ya biyo bayan Ashhareh ne, yayin da yake kutsa kai cikin wani farmakin 'yan fashin teku na Somaliya, inda ya baiwa mutum na farko kallon yadda suke ɗaukar ma'aikata da kuma tsara su. An fara shirin a Hot Docs Canadian International Documentary Festival a shekarar 2011.[2] HBO Documentary Film ne ya ɗauko shi don rabawa.[3]

Labarin fim[gyara sashe | gyara masomin]

Ashhareh yana rayuwa ne a ɓoye tare da 'yan fashin teku a Somaliya na tsawon watanni a cikin shekarar 2009, yana ɗaukar hotunan ayyukansu da wata ƙaramar kyamara da ke rataye a wuyansa.[2][4] Wani mai ɗaukar hoto ne ya yi wasu daga cikin fim ɗin. Ashhareh ya kasance yana cikin haɗari akai-akai, kuma a wani lokaci an kama su duka kuma sun shafe lokaci a gidan yarin Somaliya.[5]

liyafa[gyara sashe | gyara masomin]

Fim ɗin dai ya sha suka sosai saboda gazawa da ake dangantawa da rashin kwarewar aikin jarida da ɗaukar fim Ashereh.[4][6] Haka kuma an samu cece-kuce tsakanin Ashhareh da Palmira PDC kan hakkin Hotunan da Ashereh ta ɗauka.[1] Andrew Moniz na Palmira PDC ya kula da kwangilolin "a fili" jihar Palmira ce ta mallaki faifan.[7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 Waal, Mandy De (2011-11-25). "Curse of the TV tapes: Pirates of Somalia". The M&G Online (in Turanci). Retrieved 2017-07-16.
  2. 2.0 2.1 Albano, Carmen (2011-04-28). "Review: The Pirate Tapes - Hot Docs 2011". Toronto Film Scene. Archived from the original on 2018-02-13. Retrieved 2017-07-16.
  3. Baijnauth, Rock; Moniz, Andrew (2011-07-11), The Pirate Tapes, Mohamed Ashareh, Matt Bryden, Nick Nuttal, retrieved 2018-02-12
  4. 4.0 4.1 Rickett, Oscar (2012-04-20). "Film: The Pirate Tapes". The Africa Report (in Turanci). Retrieved 2017-07-16.
  5. Rickett, Oscar (2011-10-17). "Going Undercover with Somalia's Oil-Thirsty Pirates". Vice (in Turanci). Retrieved 2017-07-16.
  6. Showler, Suzannah (2011-04-20). "Pirate Tapes, The". Torontoist (in Turanci). Retrieved 2017-07-16.
  7. Waal, Mandy De. "Curse of the TV tapes: Pirates of Somalia". The M&G Online (in Turanci). Retrieved 2018-02-12.