Toifilou Maoulida

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Toifilou Maoulida
Rayuwa
Haihuwa Kani-Kéli (en) Fassara, 8 ga Yuni, 1979 (44 shekaru)
ƙasa Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Montpellier Hérault Sport Club (en) Fassara1997-2002
  Stade Rennais F.C. (en) Fassara2002-20056812
  FC Metz (en) Fassara2003-20043312
  AS Monaco FC (en) Fassara2005-2006160
  Olympique de Marseille (en) Fassara2006-2006166
  Olympique de Marseille (en) Fassara2006-2007344
AJ Auxerre (en) Fassara2007-2007151
AJ Auxerre (en) Fassara2007-2008
R.C. Lens (en) Fassara2008-201110530
SC Bastia (en) Fassara2011-20146819
Nîmes Olympique (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Nauyi 77 kg
Tsayi 184 cm

Toifilou Maoulida (an haife shi 8 Yuni 1979) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Faransa wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ko kuma ɗan wasan gefen dama.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Maoulida a cikin Mayotte, ƙaramin tsibiri a Tekun Indiya, kusa da Tsibirin Comoro da Tsibirin Reunion, kuma ya girma a Marseille.

Ya fara aikinsa na ƙwararru a Montpellier Hérault Sport Club a cikin shekarar 1997. A cikin watan Janairu 2002, an canza shi zuwa Stade Rennais FC[1] Bayan kaka biyu, kocin László Bölöni ya yi la'akari da cewa Maoulida bai dace da tsarin dabarunsa ba kuma an ba da shi rance ga Metz, a gabashin Faransa. A can, ya zura kwallaye 12 a wasanni 33. Bayan ya koma Stade Rennais na kakar 2004–05 ya zira kwallaye 7 a wasanni 31.

A lokacin rani na 2005, an canza shi zuwa AS Monaco FC akan canja wuri kyauta, inda ya sake kasa.[2] A ƙarshe, ya tafi Olympique de Marseille[3] inda a ƙarshe ya sami nasara ya kai wasan karshe na cin Kofin Faransa a cikin lokutan 2005 – 06 da 2006 – 07 da samun matsayi na biyu a gasar Faransa 1 a kakar 2006 – 07. Ya buga wa AJ Auxerre wasa a kakar 2007 – 08, [4] kuma ya shiga RC Lens a cikin watan Janairu 2008, a wancan lokacin na uku na kasa a Ligue 1.

A watan Agusta 2011, ya sanya hannu kan kwangila tare da Ligue 2 gefen SC Bastia.

A cikin watan Yuli 2014, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da ƙungiyar Ligue 2 Nîmes Olympique.[5]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ganin cewa Comorians suna ɗaukar mutanen Mayotte a matsayin nasu, hukumar ƙwallon ƙafa ta ƙasar ta nemi Maoulida ya shiga babbar ƙungiyar Comorian, amma ya ki amincewa da tayin saboda mutunta mutanen tsibirinsa.[6]

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Appearances and goals by club, season and competition[7]
Club Season League Cup Europe[lower-alpha 1] Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Montpellier 1997–98[8] Division 1 5 1 5 1
1998–99[8] Division 1 28 2 28 5
1999–2000[8] Division 1 29 5 29 5
2000–01[8] Division 2 36 13 36 13
2000–01[8] Division 1 20 5 20 5
Total 118 26 118 26
Rennes 2001–02[8] Division 1 9 2 9 2
2002–03[8] Ligue 1 27 3 27 3
2003–04[8] Ligue 1 1 0 1 0
2004–05[8] Ligue 1 31 7 31 7
Total 68 12 68 12
Metz 2003–04[8] Ligue 1 33 12 33 12
Monaco 2005–06[8] Ligue 1 16 0 16 0
Marseille (loan) 2005–06 Ligue 1 16 6 6 5 22 11
Marseille 2006–07 Ligue 1 34 4 6 5 4 1 44 10
Auxerre 2007–08 Ligue 1 15 1 3 2 18 3
Lens 2007–08 Ligue 1 16 5 4 1 20 6
2008–09 Ligue 2 34 13 3 1 37 14
2009–10 Ligue 1 24 10 6 3 30 13
2010–11 Ligue 1 31 2 1 0 32 2
Total 105 30 14 5 0 0 119 35
Bastia 2011–12 Ligue 2 31 13 4 4 35 17
2012–13[9] Ligue 1 31 6 4 2 35 8
2013–14[9] Ligue 1 6 0 3 0 9 0
Total 68 19 11 6 0 0 79 25
Nîmes 2014–15[9] Ligue 2 36 11 3 1 39 12
2015–16[9] Ligue 2 34 4 1 0 35 4
Total 70 15 4 1 0 0 74 16
Tours 2016–17[9] Ligue 2 13 0 0 0 13 0
Career total 556 125 44 24 4 1 604 150

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Montpellier

  • UEFA Intertoto Cup : 1999

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Maoulida ready for Rennes" . UEFA.com . 30 January 2002.
  2. "Monaco make double swoop" . UEFA.com . 1 June 2005. Archived from the original on 2 June 2009.
  3. "Maoulida makes Marseille move" . UEFA.com . 6 January 2006. Archived from the original on 10 January 2003.
  4. "Marseille sell Maoulida to Auxerre" . UEFA.com . Archived from the original on 2 October 2007.
  5. "Toifilou Maoulida : "Ce maillot rouge-là, je le mouillerai" " . midilibre.fr (in French). 8 July 2014. Retrieved 25 July 2014.
  6. "Selection comoriennes foot" [Comorian football selection]. Mayotte Observer (in French). Archived from the original on 4 March 2016.
  7. "Player profile - Toifilou Maoulida" . Ligue1.com . Archived from the original on 24 June 2017.
  8. 8.00 8.01 8.02 8.03 8.04 8.05 8.06 8.07 8.08 8.09 8.10 Toifilou Maoulida at National-Football-Teams.com
  9. 9.0 9.1 9.2 9.3 9.4 Toifilou Maoulida at Soccerway


Cite error: <ref> tags exist for a group named "lower-alpha", but no corresponding <references group="lower-alpha"/> tag was found