Jump to content

Under the Hanging Tree

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Under the Hanging Tree
Asali
Lokacin bugawa 2023
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Namibiya
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara
During 90 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Perivi Katjavivi
Marubin wasannin kwaykwayo Perivi Katjavivi
Tarihi
External links

Ƙarƙashin Bishiyar retay shine fim na shekara ta 2023 Namibian marubucin da mai bada umarnin fim ɗin Perivi Katjavivi. Fim ɗin ya bunƙasa jigon tarihin mazauna trauma, da kuma al'adun su, Namibia's colonia da ya gabata.[1][2][3]

Takaitacciyar Makirci

[gyara sashe | gyara masomin]

Fim ɗin ya biyo bayan Christina, ‘yar sanda ce mai kwazo, yayin da take binciken kisan kai a wata gona mai nisa. Yayin da ta zurfafa cikin lamarin, ba kawai ta gano gaskiyar da ke tattare da laifin ba har ma da tarihin danginta. Babban gadon mulkin mallaka da kuma kisan gillar da aka yi a farkon karni na 20 ya yi nauyi a kafadun Christina.[4][5]

Fim ɗin an shirya shi ne a cikin ƙaƙƙarfan shimfidar wurare na Namibiya, yana ɗaukar kyan daji na Afirka. Faɗin hamada da kasancewar tsofaffin bishiyoyi suna aiki a matsayin ma'auni masu ƙarfi a cikin labarin.[6]

Masu sukar sun yaba da ba da labari na fim ɗin, da fina-finai masu ban sha'awa, da kuma rawar gani. Masu sauraro sun motsa ta hanyar bincikensa na raunukan tarihi da juriyar ruhin ɗan adam.[7][8]

  1. Krishnamurthy, Sarala (2023-01-31). "New film Under the Hanging Tree examines how Namibia's genocide lives on today". The Conversation. Retrieved 2024-03-02.
  2. "Under The Hanging Tree - Joburg Film Festival". 2020-12-01. Archived from the original on 2024-03-02. Retrieved 2024-03-02.
  3. "Under the Hanging Tree Examines how Namibia's Genocide Lives on Today - Africa.com". www.africa.com. February 6, 2023. Retrieved 2024-03-02.
  4. "Under the Hanging Tree | Antidote Sales". antidote-sales.biz. Retrieved 2024-03-02.
  5. Under the Hanging Tree (2023), retrieved 2024-03-02
  6. "UNDER THE HANGING TREE Vying to Become Namibia's First-Ever Oscars Submission". AKOROKO. 2023-09-23. Retrieved 2024-03-02.
  7. "Under The Hanging Tree". SVAFF - Silicon Valley African Film Festival. Archived from the original on 2024-03-02. Retrieved 2024-03-02.
  8. "Perivi John Katjavivi's "Under the Hanging Tree" to Premiere in Namibia on August 31st - Afrocritik". 2023-08-07. Retrieved 2024-03-02.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]