Vanguard, Saskatchewan
Vanguard, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 1.86 km² | |||
Sun raba iyaka da |
Pambrun (en)
| |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | vanguardsask.com… |
Vanguard ( yawan jama'a 2016 : 134 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Whiska Creek Lamba 106 da Sashen Ƙidaya Na 3 . Yana kan Babbar Hanya 43 kusa da Notekeu Creek . Babban direban tattalin arzikinta shine noma : kaji ; lentil ; Ana noman alkama ja, bazara, mai wuya da durum a nan.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin 1910, Titin Railway na Kanada na Pacific ya sayi ƙasar da ta zama al'ummar Vanguard daga Latimer Young. An haɗa Vanguard a matsayin ƙauye a ranar 8 ga Yuli, 1912. Asalin sunan Vanguard ana iya danganta shi da kasancewarsa a cikin masu tsaron layin dogo a 1912; duk da haka, Vanguard kuma suna ne a cikin al'adar sojojin ruwa na Royal . Lord Horatio Nelson yana da Vanguard ; jirgin ruwan yaƙi na ƙarshe mai ban tsoro (wanda aka soke a 1960) kuma ana kiransa Vanguard . Littattafai na baya-bayan nan sun bayyana cewa wahayi na sunan ƙauyen ya fito ne daga HMS Vanguard wanda aka ba da izini a 1909 kuma ya fashe a 1917, ya kashe 843 daga cikin 845 maza. Ba tare da la'akari da ainihin asalin sunan ba, titin arewa-kudu a cikin Vanguard suna nuna al'adun sojojin ruwa, ana kiran su Armada, Nasara, Triumph, Drake da titin Nelson. Titin gabas-yamma ana kiran su don girmama lardin (Saskatchewan Avenue), filin da Vanguard yake (Prairie Avenue), al'adun dogo (Railway Avenue) da kuma kyakkyawan ruhu wanda aka kafa Vanguard (Progress Avenue). Dibision St. ne ya raba Vanguard kuma babban titin ana kiransa "Dominion".
Alkaluma
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Vanguard tana da yawan jama'a 184 da ke zaune a cikin 71 daga cikin 84 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 37.3% daga yawan jama'arta na 2016 na 134 . Tare da yanki na ƙasa na 1.86 square kilometres (0.72 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 98.9/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Vanguard ya ƙididdige yawan jama'a 134 da ke zaune a cikin 64 daga cikin 86 na gidaje masu zaman kansu. -13.4% ya canza daga yawan 2011 na 152 . Tare da yanki na ƙasa na 1.86 square kilometres (0.72 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 72.0/km a cikin 2016.
Abubuwan jan hankali
[gyara sashe | gyara masomin]Ƙungiyoyin da ke kusa su ne Pambrun (gidan Kwalejin Millar na Littafi Mai-Tsarki ), Gravelbourg (shahararriyar al'adun Faransanci da babban coci), Swift Current ("helkwatar yanki"), Hodgeville ("gida" na tutar Saskatchewan) da Ponteix (kusa da Yankin Yankin Notekeu). Vanguard yana kusa da wurin shakatawa na Cypress Hills, Park National Park, iyakar Kanada da Amurka, da wurin shakatawa na Lac Pelletier .
Ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]Vanguard shine gidan makarantar Vanguard Community School tare da ƙwararrun malamai, ƙarancin ɗalibai da malamai, da rajista kusan 100.
Fitattun mutane
[gyara sashe | gyara masomin]Marubuci, mai watsa labarai, kuma ɗan jarida James Minifie (1900-1974) mai suna Vanguard home. Ya yi aiki da New York Herald Tribune kuma shi ne wakilin Washington na CBC . Knowlton Nash ya bayyana Mista Minifie a matsayin: "mutumin da ya himmatu wajen inganta aikin jarida [wanda] tsananin sha'awarsa shine daidaito wajen bayar da rahoto". Woodrow Lloyd, tsohon firimiya na Saskatchewan, ya kasance babba a Vanguard. An haifi mai tsaron ragar NHL, Al Rollins, a Vanguard.
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan