Vanuatu
Appearance
|
Ripablik blong Vanuatu (bi) République du Vanuatu (fr) Republic of Vanuatu (en) Vanuatu (bi) | |||||
|
|||||
|
| |||||
|
| |||||
| Take |
Yumi, Yumi (en) | ||||
|
| |||||
|
| |||||
| Kirari |
«Long God yumi stanap» «In God we stand» «С Бог удържаме» «Safwn Gyda Duw» | ||||
| Wuri | |||||
| |||||
| Babban birni |
Port Vila (en) | ||||
| Yawan mutane | |||||
| Faɗi | 300,019 (2020) | ||||
| • Yawan mutane | 24.61 mazaunan/km² | ||||
| Harshen gwamnati |
Bislama (en) Faransanci Turanci | ||||
| Labarin ƙasa | |||||
| Bangare na |
Melanesia (en) | ||||
| Yawan fili | 12,190 km² | ||||
| Wuri mafi tsayi |
Mount Tabwemasana (en) | ||||
| Wuri mafi ƙasa | Pacific Ocean (0 m) | ||||
| Sun raba iyaka da | |||||
| Bayanan tarihi | |||||
| Mabiyi |
Q99868017 | ||||
| Ƙirƙira | 30 ga Yuli, 1980 | ||||
| Muhimman sha'ani | |||||
| Tsarin Siyasa | |||||
| Gangar majalisa |
Parliament of Vanuatu (en) | ||||
| • President of Vanuatu (en) |
Nikenike Vurobaravu (en) | ||||
| • Prime Minister of Vanuatu (en) |
Bob Loughman (en) | ||||
| Ikonomi | |||||
| Nominal GDP (en) | 971,636,098 $ (2021) | ||||
| Kuɗi |
Vanuatu vatus (en) | ||||
| Bayanan Tuntuɓa | |||||
| Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
| Suna ta yanar gizo |
.vu (mul) | ||||
| Tsarin lamba ta kiran tarho | +678 | ||||
| Lambar taimakon gaggawa |
*#06#, 11 (en) | ||||
| Lambar ƙasa | VU | ||||
| Wasu abun | |||||
|
| |||||
| Yanar gizo | gov.vu | ||||

Vanuatu ko Jamhuriyar Vanuatu (da harshen Bishelamar Ripablik blong Vanuatu; da Turanci Republic of Vanuatu) ƙasa ce, da ke a Oseaniya. Babban birnin ƙasar Vanuatu Port-Vila ne. Vanuatu tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 12,189. Vanuatu tana da yawan jama'a 298,333, bisa ga jimilla a shekarar 2020. Akwai tsibirai tamanin da uku a cikin ƙasar Vanuatu. Vanuatu ta samu yancin kanta a shekara ta 1980.
Daga shekara ta 2017, sarkin ƙasar Vanuatu Tallis Obed Moses ne. Firaministan ƙasar Vanuatu Bob Loughman ne daga shekara ta 2020.
-
Native men of Tanna, New Hebrides
-
Barrier Beach House Vanuatu
-
Funeral masks, Malakula
-
Laloma, New Hebrides, 1928.
-
Buggy fun tours, Vanuatu
