Veye Tatah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Veye Tatah
editor-in-chief (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa Kameru, ga Yuli, 1971 (52 shekaru)
ƙasa Kameru
Jamus
Karatu
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a ɗan jarida da computer scientist (en) Fassara
Wurin aiki Dortmund
Kyaututtuka

Veye Wirngo Tatah (an haife ta a c.1971) 'yar Kamaru masaniya ce a fannin kwamfuta kuma 'yar jarida wacce ke zaune a Jamus. Ita ce mai ba da shawara ga Afirka wacce ta sami Order of Merit daga ƙasar Jamus.

Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Tatah a shekara ta 1971 kuma ta isa Jamus a shekara ta 1991. An haife ta a Kamaru amma ta zama ƴar ƙasar Jamus a shekarar 2002. [1] Ta yi aiki sama da shekaru shida a matsayin mataimakiyar binciken kimiyyar kwamfuta tare da Jami'ar Fasaha ta Dortmund. Daga nan ta zama mai ba da shawara ta IT mai kula da ayyuka musamman waɗanda suka shafi sadarwa tsakanin al'adu. Tatah tana da wani kamfani mai suna Kilimanjaro Food.

Tatah tana da yara biyu. [1] Ta kuma kafa wasu tsare-tsare da suka haɗa da Learning and integration mobile app African-LIM, the "African Women's Network" and Africa Positive. [2]

Tatah tana ƙoƙarin haɓaka fahimtar ƙasashen duniya. [1] A ranar 25 ga watan Fabrairu, 2010 Tatah ta karɓi odar karramawa ta Tarayyar Jamus don hulɗar zamantakewa ta musamman. [3] Ta shiga cikin horar da 'yan jarida talatin daga Gambia a Erich-Brost-Institut a shekarar 2019. An ba wa ‘yan jaridar ne da manufar bayar da rahoto kan hijira. [4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 Africa is not a Country and Black is a Colour, handelsblatt.com, Retrieved 6 April 2016
  2. Veye Tatah die Frau hinter dem Namen Africa Positive In: Maischna Magazin
  3. Veye Tatah mit Bundesverdienstkreuz geehrt In: Afrika Bildung
  4. "30 Young Journalists Trained on Migration Reporting |" (in Turanci). 2019-12-05. Retrieved 2020-11-18.