Jump to content

Vincent Bossou

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Vincent Bossou
Rayuwa
Haihuwa Kara (en) Fassara, 7 ga Faburairu, 1986 (38 shekaru)
ƙasa Togo
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Maranatha FC (en) Fassara2006-2009775
Étoile Sportive du Sahel (en) Fassara2010-201030
  Ƙungiyar ƙwallon kafa ta Togo2010-
Maranatha FC (en) Fassara2010-2011233
Navibank Saigon F.C. (en) Fassara2011-2012351
TDC Bình Dương Football Club (en) Fassara2013-2013170
  Becamex Binh Duong F.C. (en) Fassara2013-2013142
An Giang F.C. (en) Fassara2014-2014210
Young Africans S.C. (en) Fassara2015-2015183
Goyang Zaicro FC (en) Fassara2015-2015210
 
Muƙami ko ƙwarewa centre-back (en) Fassara
Lamban wasa 29
Tsayi 192 cm

Vincent Bossou (an haife shi a ranar 7 ga watan Fabrairu 1986) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Togo kuma ɗan wasa baya na tsakiya.

An haife shi a Kara, Togo, Bossou ya fara aikinsa a ƙungiyar Maranatha FC[1] kuma ya shiga ranar 15 ga watan Janairu 2010 zuwa Étoile Sportive du Sahel wanda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru biyu.[2] Kwantiraginsa da Étoile Sportive du Sahel ya ƙare bayan watanni uku kacal kuma Bossou ya koma Maranatha FC a ranar 18 ga watan Maris 2010. [3]

A cikin watan Mayu 2011, ya koma Vietnam kuma ya sanya hannu kan kwangila a ƙungiyar Navibank Saigon FC

A cikin shekarar 2019, ya koma Pattani, Thailand kuma ya sanya hannu kan kwangila tare da Pattani FC

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Bossou yana cikin tawagar Togo a gasar cin kofin Afrika ta shekarar 2010 da ta fice kafin buga wasa saboda harin da a ka kawai tawagar kwallon kafar Togo. [4]

Kwallayen kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]
Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Togo ta ci a farko.[5]
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 4 ga Satumba, 2016 Stade de Kegué, Lomé, Togo </img> Djibouti 1-0 5–0 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
  1. "Vincent Bossou - Footmercato.net" . Foot Mercato : Info Transferts Football - Actu Foot Transfert (in French). Retrieved 27 March 2018.
  2. "Vincent Bossou s'engage avec l'Etoile" . Archived from the original on 3 March 2012. Retrieved 30 August 2011.
  3. "Vincent Bossou, victime d'une guerre entre agents". Archived from the original on 2012-04-18. Retrieved 2023-04-08.
  4. "2010 African Cup of Nations - Vincent Bossou Player Profile - MTN Football". Archived from the original on 2016-03-09. Retrieved 2023-04-08.
  5. "Bossou, Vincent" . National Football Teams. Retrieved 5 March 2017.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]

Vincent Bossou – K League stats at kleague.com (in Korean)