Wayne Rooney

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Wayne Rooney
Wayne Rooney 144855cropped.jpg
Rayuwa
Cikakken suna Wayne Mark Rooney
Haihuwa Liverpool, 24 Oktoba 1985 (33 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Yan'uwa
Abokiyar zama Coleen Rooney Translate  (2008 -
Siblings
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da autobiographer Translate
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Flag of None.svg England national under-17 football team2001-2002127
Flag of None.svg England national under-19 football team2002-200310
Flag of None.svg Everton F.C.2002-20046715
Flag of None.svg England national football team2003-201812053
Flag of None.svg Manchester United F.C.2004-ga Yuli, 2017393183
Flag of None.svg Everton F.C.ga Yuli, 2017-ga Yuni, 20183110
Flag of None.svg D.C. Unitedga Yuli, 2018-4723
 
Muƙami ko ƙwarewa forward Translate
centre midfield Translate
Lamban wasa 9
Nauyi 83 kg
Tsayi 176 cm
www.officialwaynerooney.com

Wayne Rooney (an haife shi a shekara ta 1985 a birnin Liverpool) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Ingila. Ya buga wasan ƙwallo ma Ƙungiyar ƙwallon ƙasar Ingila daga shekara ta 2003.