Wikipedia:Muƙalar mu ta yau

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search

Shafin dake dauke da mukalar mu a yau na Babban Shafin Hausa Wikipedia

Shafine dake dauke da Mukalar mu na wannna rannan, zaka iya sabunta shafin ta hanyar kirkiran saban template na mukalar mu a yau na wannan rana, amman kada ka goge tsohon shafin, sai dai ka kirkira wani sabo, tsofaffan za'a taskance sune a matsayin kundin tarihin babban shafin Hausa Wikipedia, domin kirkiran saban shafin, an maka alama na wannan template din {{Muƙalar mu a yau 01}}.

An gama wannan
  • Mukalar mu a yau na farko

Template:A yau {{Muƙalar mu a yau 01}}

Aikin dake jikin ƙofar Masallacin Manzon Allah a Madina

Muhammad da Hausa Muhammadu, (larabci مُحَمَّد‎) furucci [muħammad]; An haife shi c. 570 CE – 8 Juni 632 CE) ya kasance annabi kuma Manzo ne, wato ma'aikin Allah maɗaukakin Sarki, wanda aka aiko domin ya tabbatar da addinin da annabawan da suka gabace shi suka koyar, kamar Annabi Ibrahim da Annabi Musa da Annabi Isah da dukkannin sauran annabawa, (tsira da amincin Allah su kara tabbata a gare su). Muhammad (S.A.W) shine annabin ƙarshe, wato, wanda daga kansa babu wani manzo ko annabi da zai zo a bayansa, kuma ya haɗa kan dukkan larabawa da kabilun duniya baki ɗaya suka dunƙule waje ɗaya a ƙarƙashin addinin musulunci, tare da daidaita ƴan'adam ta hanyar koyar da su saƙon da ubangiji ya bashi, wato (al ƙur'ani da hadisi).

Ku kirkira saban Mukalar mu a yau a nan kasa

Template:A yau 02

  • A yau na biyu

Template:Muƙalar mu a yau 02


Template:A yau 03

  • A yau na uku

Template:Muƙalar mu a yau 03


Template:A yau 04

  • Kanun labarai na hudu

Template:Muƙalar mu a yau 04