Yakubu & Josef Kohn

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yakubu & Josef Kohn
Bayanai
Iri kamfani da enterprise (en) Fassara
Masana'anta Masana'anta
Ƙasa Austriya
Mulki
Hedkwata Vienna
Tsari a hukumance joint-stock company (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1849
Wanda ya samar

Jacob & Josef Kohn,wanda kuma aka fi sani da J.& J.Kohn,wani mai kera kayan daki ne na ƙasar Austireliya kuma mai zanen ciki a Vienna.

Yakubu Kohn (1791-1866) tare da dansa Josef Kohn (1814-1884) sun kafa kasuwancin a 1849.Daga baya Kohn zai tashi ya zama ɗaya daga cikin manyan masu yin kayan daki a Austria-Hungary, ya zama ɗaya daga cikin manyan masu fafatawa na Gebrüder Thonet.Kohn ya yi aiki tare da masu fasaha na Wiener Werkstätte da Josef Hoffmann a cikin zane da yawa.

Kohn ta haɗu da Mundus a cikin 1914,wanda kuma ya haɗu da Gebrüder Thonet a 1921 ya zama babban masana'anta a duniya.

Kohns' sun sami kyaututtuka da kyaututtuka da yawa don aikinsu. Sun karɓi garantin sarauta na Mutanen Espanya na naɗi a matsayin masu siyar da gidan sarauta ( Proveedor de la Real Casa )

Kohns' sun sami kyaututtuka da kyaututtuka da yawa don aikinsu. Sun karɓi garantin sarauta na Mutanen Espanya na naɗi a matsayin masu siyar da gidan sarauta ( Proveedor de la Real Casa).