Yandé Codou, la griotte de Senghor

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yandé Codou, la griotte de Senghor
Asali
Lokacin bugawa 2008
Asalin harshe Yaren Serer
Ƙasar asali Senegal da Beljik
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
Direction and screenplay
Darekta Angèle Diabang Brener
Marubin wasannin kwaykwayo Angèle Diabang Brener
Other works
Mai rubuta kiɗa Yandé Codou Sène (en) Fassara
Kintato
Narrative location (en) Fassara Senegal
External links

Yandé Codou, la griotte de Senghor wani fim ne da aka shirya shi a shekarar 2008 na Belgian -Senegalese wanda Angèle Diabang Brener ya rubuta kuma ya ba da umarni kuma tauraruwa Yandé Codou Sène shekaru biyu kafin mutuwarta. Kuma shirin shine hoton rayuwa da aikin Yandé Codou Sène, babban jami'in griot ga Shugaba Léopold Sédar Senghor, kuma ɗaya daga cikin masu fasahar Senegal da Senegambian mafi tasiri shekaru da yawa duk da cewa ba ta yi rikodin kundi na farko ba har zuwa shekaru sittin da biyar. Yandé Codou Sène, Wasis Diop da Youssou N'Dour ne suka samar da kiɗan. [1] [2] [3] [4] [5]

Takaitaccen bayani[gyara sashe | gyara masomin]

Griotte Yandé Codou Sène, wanda yanzu yana kusa da shekaru 80, yana ɗaya daga cikin wakilai na ƙarshe na waƙar Serer polyphonic. Wannan faifan bidiyo, wanda aka nuna sama da shekaru huɗu, hoto ne na kud-da-kud na diva da ya yi tafiya a cikin tarihin Senegal ta gefen ɗaya daga cikin fitattun mutane na ƙasar, shugaban mawaki, Léopold Sédar Senghor. Labari mai daɗi da daci game da girma, ɗaukaka da tafiyar lokaci. [2] [5]

Kyautattuka[gyara sashe | gyara masomin]

  • Festival de Cine de Dakar 2008: Kyautar Masu Sauraro don Mafi kyawun Takardun Takardun (6 Disamba 2008) [5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. rfi, Cinéastes sénégalaises: une nouvelle vague? by Sabine Cessou (31 January 2014) (Retrieved 2 June 2019)
  2. 2.0 2.1 Festival de cinéma africain de Cordoue - FCAT archive (Retrieved 2 June 2019)
  3. C. Parker, 1996. The Wire, Volumes 143-148, p. 43, 54
  4. .Au Senegal, Yande Codou Sène : éternelle étoile de la musique sérère (5 May 2017) (Retrieved 2 June 2019)
  5. 5.0 5.1 5.2 YANDÉ CODOU, LA GRIOTTE DE SENGHOR [in] Africine.org (Retrieved 2 June 2019)