Jump to content

Yusri Che Lah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yusri Che Lah
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Maleziya
Suna Yusri (en) Fassara
Sunan dangi no value
Shekarun haihuwa 29 ga Afirilu, 1974
Wurin haihuwa Kangar (en) Fassara
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga tsakiya
Wasa ƙwallon ƙafa

Yusri bin Che Lah (an haife shi a ranar 29 ga watan Afrilun 1976), shi ne kocin ƙwallon ƙafa na Malaysia kuma tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa, wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya. A halin yanzu shi ne kocin wucin gadi na kulob ɗin Malaysia Super League Perak

An haife shi a Kangar, Perlis, Yusri ya taka leda kuma ya zama kyaftin a ƙungiyar Perlis ta garinsu a gasar Malaysia Super League.  Ya kasance tare da Selangor, MPPJ [1] da Perak kafin ya yi ritaya lokacin da ya taka leda a tsohon kulob ɗin sa, Perlis.  Ya wakilci Malaysia daga shekarar 1999 har zuwa ta 2001. Ya buga wasansa na farko a duniya tare da manyan tawagar Malaysia a gasar cin kofin Dunhill na shekarar 1999, kodayake ba wasan FIFA 'A' na ƙasa da ƙasa ba ne.  A shekara ta 2000, ya zura ƙwalylaye biyu a wasan da suka doke Myanmar da ci 6-0 a wasan sada zumunci, wanda shi ne kaɗai ƙwallayen da ya ci a duniya.  Fitowarsa na ƙarshe shi ne a gasar Merdeka na shekarar 2001.

Yusri ya fara aikin horar da shi a matsayin kocin ƙungiyar Perlis U21 a shekarar 2014. A shekara ta 2015, an naɗa Yusri a ƙungiyar farko ta Malaysia FAM League Perlis .[2]A cikin shekarar 2016, ya sanya hannu kan kwangila tare da Felcra . A ranar 1 ga watan Yulin 2017, an dakatar da kwangilarsa tare da Felcra.[3] A cikin watan Nuwamba na shekara ta 2017, Yusri ya shiga ƙungiyar Kelantan ta Malaysia Super League a matsayin mataimakin kocin a ƙarƙashin Sathit Bensoh na 2018 Malaysia Super League.[4][5]

A cikin shekarar 2018, Yusri ya riƙe matsayin koci a matsayin mai kulawa sau biyu: na farko lokacin da Bensoh ya yi murabus a watan Fabrairu [6] kuma lokacin da ya maye gurbinsa Fajr Ibrahim ya yi murabba'i a cikin watan Yuni.[7]Duk da ƙoƙarin da ya yi, ya kasa kauce wa koma bayan Kelantan zuwa Malaysia Premier League a wannan shekarar, bayan ya gama kasa na teburin.

Kelantan ya amince da Yusri da baki don tsawaita kwantiraginsa na shekara guda a ranar 20 ga watan Nuwamba, [8] amma bayan Kelantan ya kasa samar da Yusris da kwangilar hukuma, ya sanya hannu ga Kuala Lumpur FA a ranar 5 ga watan Disamba.[9]A ranar 11 ga watan Maris na shekara ta 2019, ya yi murabus saboda mummunan sakamako.[10]A ranar 15 ga watan Afrilun 2019, an naɗa Yusri a matsayin kocin Kelantan FA .[11] Bayan kammala shida a cikin 2020 Malaysia Premier League saboda ƙuntatawa na COVID-19, Kelantan ya sanar da cewa ba za a sabunta kwangilar Yusri ba bayan wannan kakar.[12]

Daga nan aka naɗa Yusri a matsayin babban kocin ƙungiyar FAM-NSC Project, ƙungiyar da ta ƙunshi ƴan wasan U-23 na kasa waɗanda ke taka leda a Gasar Firimiya ta Malaysia.[13] Yusri ya yi murabus a ƙarshen kakar shekarar 2021 ta Malaysia Premier League, tare da ƙungiyar ta kammala ta ƙarshe a gasar.[14]

Bayan yin murabus ɗin Yusri daga ƙungiyar FAM-MSN Project, Perak FC ta naɗa shi sabon kocin su na kakar shekarar 2022 ta Malaysia Premier League.[15] Tare sabon gudanarwar tawagar da matsalolin kuɗi, wanda ya ga tawagar tana da maki da ƙungiyar ta cire don albashin da ba a biya ba ga 'yan wasa da ma'aikatan tawagar, wanda aka haramta shi da canja wurin' yan wasa, da kuma canjin mallakar tawagar,[16] Yusri ya jagoranci Perak ya tafi ɗaya kawai fiye da shekarar da ta gabata, ya kammala na biyu a kan tsohon tawagarsa FAM-MSN Project. ƙarshen kakar, an sake sanya Yusri zuwa kocin tawagar U-23 ta Perak a cikin girgizar ma'aikatan kocin tawayen, wanda ya ga Lim Teong Kim ya maye gurbin Yusri a matsayin babban kocin tawajin Perak.[17] Daga nan ne Perak ya naɗa Yusri don maye gurbin Lim Teong Kim, wanda aka dakatar da kwangilarsa, a matsayin kocin wucin gadi na Perak na sauran kakar da ta fara daga ranar 25 ga watan Mayu.

Mai kunnawa

[gyara sashe | gyara masomin]

Selangor

  • Malaysia Firimiya 1: 2000 [18]
  • Kofin Malaysia [19]: 2001 [1]
  • [20]Kofin Malaysia: 2002 [1]
  • [21] Charity Shield: 2002 [1]

Perak

  • Malaysia Firimiya 1: 2003 [22]

Perlis

  • Kofin Malaysia: 2004 [23]
  • [24] Super League: 2005 [1]

Perlis

  • Wanda ya zo na biyu a gasar FAM ta Malaysia: 2015
  1. "Harga pindah Yusri RM1 - Syarat Perlis kepada MPPJ". Utusan Malaysia. 19 November 2005. Archived from the original on 10 December 2017. Retrieved 10 December 2017.
  2. "Yusri Che Lah letak jawatan". Sinar Harian. 15 October 2015. Retrieved 10 December 2017.
  3. "FELCRA FC pecat Yusri". Harian Metro. 1 July 2017. Retrieved 10 December 2017.
  4. "Yusri Che Lah hampir pasti sertai Kelantan". Utusan Malaysia. 24 November 2017. Retrieved 10 December 2017.
  5. "Kafa appoints Sathit Bensoh Kelantan head coach". Malay Mail Online. 7 December 2017. Retrieved 10 December 2017.
  6. "Temp coach till appointment of new coach". 11 September 2022.
  7. Bernama (5 June 2018). "Yusri Replaces Fajr As Kelantan Coach" (in Turanci). Malaysian Digest. Archived from the original on 2 July 2018. Retrieved 6 June 2018.CS1 maint: unfit url (link)
  8. "KAFA keep faith with Yusri | New Straits Times". 20 November 2018.
  9. "Yusri agrees to leave Kelantan to take over as KL coach".
  10. "KL coach 'sacks' himself for poor results | New Straits Times". 11 March 2019.
  11. "Fox Sports".[permanent dead link]
  12. Bernama (18 November 2020). "Kelantan FC tidak sambung kontrak Yusri". hmetro.com.my (in Harshen Malai). Harian Metro. Retrieved 21 January 2023.
  13. Hashim, Firdaus (16 December 2020). "FAM pertahan pelantikan Yusri". hmetro.com.my (in Harshen Malai). Harian Metro. Retrieved 21 January 2023.
  14. Farah Azharie (11 December 2021). "Yusri steps down as FAM-NSC coach". nst.com.my. New Straits Times. Retrieved 21 January 2023.
  15. "Perak will only shop for players later". nst.com.my. New Straits Times. 27 February 2022. Retrieved 21 January 2023.
  16. Farah Azharie (27 March 2022). "Perak troubles taking a toll on coach Yusri". nst.com.my. New Straits Times. Retrieved 21 January 2023.
  17. TIMESPORT (13 September 2022). "Teong Kim to coach Perak FC". nst.com.my. New Straits Times. Retrieved 21 January 2023.
  18. Malaysia First Level ("Premier One") 2000 - RSSSF
  19. Malaysia 2001 - RSSSF
  20. Malaysia 2002 - RSSSF
  21. Malaysia 2002 - RSSSF
  22. Malaysia 2003 - RSSSF
  23. Malaysia 2004 - RSSSF
  24. Malaysia 2005 - RSSSF

Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Yusri Che Laha National-Football-Teams.com