Abdalle Mumin
Abdalle Mumin | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 1986 (37/38 shekaru) |
ƙasa | Somaliya |
Sana'a | |
Sana'a | Mai kare ƴancin ɗan'adam da ɗan jarida |
Abdalle Ahmed Mumin ɗan jarida ne ɗan ƙasar Somaliya, ɗan rajin kare hakkin ɗan Adam, kuma mawallafin littafin Hounded: African Journalists in Exile. A halin yanzu shi ne sakatare Janar na Ƙungiyar 'Yan Jarida ta Somaliya kuma marubuci ga jaridar The Guardian. [1] [2] [3] A ranar 11 ga watan Oktoba, an kama shi a lokacin da yake jiran jirgin da zai je Nairobi aka kai shi Godka Jila’ow, wurin da ake tsare da shi. Hukumomin Somalia sun tsare shi na tsawon kwanaki uku a can don "kai hari kan mayakan Islama" a yankin gabashin Afirka, daga bisani kuma aka sake shi bisa belin bayan kwanaki 10 a hannun 'yan sanda a ranar 22 ga watan Oktoba. [4]
Ya tsallake rijiya da baya a wani hari da aka kai masa a farkon shekarar 2015 bayan ya yi wa jaridar The Wall Street Journal rahoto kan kisan shugaban al-Shabaab.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Abdalle Mumin: A human rights activist and giant of Somali journalism". Amnesty International. May 3, 2023.
- ↑ Burke, Jason (November 24, 2022). "Journalist under strict bail terms in Somalia after arrest in crackdown" – via The Guardian.
- ↑ "Somali Journalist Freed in Surprise Move Hours After Conviction". Voice of America. February 13, 2023.
- ↑ Gonzales, Suzannah (October 11, 2022). "Somali intelligence personnel arrest press rights advocate Abdalle Ahmed Mumin".