Abdul-Karim al-Karmi
Appearance
Abdul-Karim al-Karmi (an haifeshi a shekarar ta 1909 ya mutu a ranar 11 ga watan Oktoban 1980), wanda aka fi sani da Abu Salma, ya kasance Marubucin waƙoƙin Bafalasdine kuma ɗaya daga cikin mawaƙan Larabawa. An haifeshi a garin Tulkarm kuma ya mutu a Washington. Ya kasance mai karɓar kyaututtuka da dama kuma shi ne shugaban ƙungiyar marubutan Falasdinawa da Jouranlists Har zuwa karshen rayuwarsa.
Rayuwar farko da ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]Abdul-Karim al-Karmi (Abu Salma) an haife shi a 1909 a garin Tulkarm, West Bank. Yayi karatun lauya.
Rayuwar mutum
[gyara sashe | gyara masomin]Ɗan uwansa malamin harshe ne na Larabci kuma mai gabatarwa Hassan Karmi. Abdul-Karim Yayi Aure da ɗansa likita Sa'id A. Karmi.
Mutuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Ya mutu sakamakon cutar sepsis a 11 ga Oktoba 1980 a Asibitin Jami'ar George Washington da ke Washington, DC .
Kyauta da girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]- 1978 : Lissafin Duniya na Lotus na Adabi.
- 1980 : Tsarin juyin juya halin Falasdinawa.
- 1990 : Umurnin Kudus don Al'adu, Arts da Adabi.
- 2015 : Dokar Falasdinu don Al'adu, Kimiyya da Arts.