Jump to content

Abdullahi Hamoud

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdullahi Hamoud
Rayuwa
Haihuwa Moroko, 21 Mayu 2001 (23 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Abdellah Haimoud ( Larabci: عبد الله حيمود‎  ; an haife shi 21 ga watan Mayun 2001), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Morocco wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga kulob ɗin Botola Wydad AC .[1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan ya fara aikin matashi a Mohammed VI Football Academy . A cikin shekarar 2021, ya sami canji zuwa Wydad AC .

A ranar 30 ga watan Mayun 2022, ya shiga wasan a minti na 84 a madadin Guy Mbenza da Al-Ahly SC a wasan ƙarshe na gasar cin kofin zakarun nahiyar Afirka ta CAF kuma ya lashe gasar sakamakon nasarar da suka yi 2-0 a Stade Mohammed V.[2][3][4][5]A ranar 28 ga watanYulin 2022, an kafa shi kuma ya kai wasan ƙarshe na gasar cin kofin Morocco bayan an doke shi a bugun fenareti da RS Berkane ( kunnen doki, 0-0).

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 28 ga watan Yulin 2022, koci Hicham Dmii ya gayyace shi don wani sansanin atisaye tare da tawagar Morocco A, yana bayyana a cikin jerin 'yan wasa 23 da za su halarci wasannin hadin kai na Musulunci a watan Agustan 2022.[6]

A ranar 15 ga watan Satumbar 2022, Hicham Dmii ya gayyace shi tare da Morocco na Olympics don yin fafatawa da Senegal a matsayin wani ɓangare na sansanin shirye-shiryen neman cancantar shiga gasar Olympics ta lokacin bazara ta shekarar 2024 .

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Wydad AC
  • Botola : 2020-21, 2021-22
  • CAF Champions League : 2021-22

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Samfuri:FootballDatabase.eu
  2. "Le Wydad Casablanca remporte la Ligue des champions d'Afrique". France 24 (in Faransanci). 2022-05-30. Retrieved 2022-05-30.
  3. "LdC de la CAF : le Wydad Casablanca triomphe d'Al Ahly en finale et s'offre un 3ème sacre". Foot Mercato : Info Transferts Football - Actu Foot Transfert (in Faransanci). Retrieved 2022-05-30.
  4. "Le Wydad Casablanca champion d'Afrique". L'Équipe (in Faransanci). Retrieved 2022-05-30.
  5. "C1 africaine: le Wydad Casablanca remporte la finale contre Al-Ahly Le Caire (2-0)". LEFIGARO (in Faransanci). 2022-05-30. Retrieved 2022-05-30.
  6. MATIN, Amine El Amri, LE. "Jeux de la solidarité islamique : Hicham Dmii fait appel à 23 joueurs". Le Matin (in Faransanci). Retrieved 2022-07-30.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]