Guy Mbenza

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Guy Mbenza
Rayuwa
Haihuwa Brazzaville, 1 ga Afirilu, 2000 (24 shekaru)
ƙasa Beljik
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AC Léopards (en) Fassara1 ga Janairu, 2017-30 Nuwamba, 2017
CS La Mancha (en) Fassara1 Disamba 2017-30 ga Yuni, 2018
AS Otôho (en) Fassara1 ga Yuli, 2018-27 Disamba 2018
Stade Tunisien (en) Fassara28 Disamba 2018-30 ga Janairu, 2020
  Cercle Brugge K.S.V. (en) Fassara31 ga Janairu, 2020-4 Oktoba 2020
Royal Antwerp5 Oktoba 2020-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
attacker (en) Fassara
Tsayi 187 cm

Guy Carel Mbenza Mbenza Kamboleke (an haife shi a ranar 1 ga watan Afrilu 2000) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙasar Kongo ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Wydad AC a matsayin aro daga Royal Antwerp, da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Kongo.[1]

Aikin kulob/Ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 17 ga watan Fabrairu 2021, Mbenza ya koma Stade Lausanne Ouchy na Challenge League na Switzerland har zuwa karshen kakar wasan.[2]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Mbenza ya fara buga wasansa na farko a duniya a wasan da Senegal ta sha kashi a gida da ci 2-0, inda ya maye gurbin Césaire Gandsé bayan mintuna 87.[3]

Kididdigar sana'a/Aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob/Ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

As of 28 December 2021.[4]
Kulob Kaka Kungiyar Kofin Nahiyar Sauran Jimlar
Rarraba Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri Aikace-aikace Buri
Stade Tunisiya 2018-19 CLP-1 10 5 0 0 0 0 0 0 10 5
Wydad AC 2021-22 Botola 14 11 0 0 0 0 0 0 14 11
Jimlar sana'a 24 16 0 0 0 0 0 0 24 16

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of match played 10 July 2017.[5]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Buri
Kongo 2017 1 0
2018 0 0
2019 1 0
Jimlar 2 0

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. GUY CAREL MBENZA MBENZA KAMBOLEKE". sport.be. Retrieved 31 March 2020.
  2. "GUY MBENZA OP UITLEENBASIS NAAR FC STADE LAUSANNE OUCHY" (in Dutch). FC Stade Lausanne Ouchy. 17 February 2021. Retrieved 18 February 2021.
  3. Congo 0-2 Senegal". WorldFootball. 11 January 2017. Archived from the original on 23 July 2017. Retrieved 10 July 2017.
  4. Guy Mbenza at Soccerway. Retrieved 1 June 2019.
  5. Guy Mbenza at National-Football-Teams.com

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]