Jump to content

Abel Campos

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abel Campos
Rayuwa
Haihuwa Luanda, 4 Mayu 1962 (62 shekaru)
ƙasa Angola
Karatu
Harsuna Portuguese language
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Atlético Petróleos Luanda (en) Fassara1982-1988
S.L. Benfica (en) Fassara1988-1990498
  Angola men's national football team (en) Fassara1988-1988
  C.F. Estrela da Amadora (en) Fassara1990-1991303
S.C. Braga (en) Fassara1991-1992153
Sport Benfica e Castelo Branco (en) Fassara1992-1994121
Deltras F.C. (en) Fassara1994-1995255
F.C. Alverca (en) Fassara1995-1997191
PSIS Semarang (en) Fassara1997-1998204
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Tsayi 175 cm

Afonso Abel de Campos (an haife shi a ranar 4 ga watan Mayu 1962) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Angola mai ritaya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan dama.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Luanda, Campos ya fara aikinsa tare da kulob ɗin Atlético Petróleos de Luanda na gida, inda ya lashe gasar Girabola biyar a cikin shekaru shida kacal. Daga baya, ya koma kulob ɗin Portuguese Primeira Liga SL Benfica, wanda ya sanya hannu a shekarar 1988-89 kakar. [1]

31 daga cikin wasannin gasar Campos da su ya zo a shekarar farko - 19 da aka fara - kuma ya kara kwallaye uku don taimakawa kungiyarsa ta lashe gasar cikin gida.[2] Ya ci gaba da fafatawa a kasar a cikin shekaru uku masu zuwa, tare da CF Estrela da Amadora [3] SC Braga da Sport Benfica e Castelo Branco, kulob na ƙarshe a Segunda Liga.

Har sai da ya yi ritaya, a cikin shekarar 1998 yana da shekaru 36, Campos ya canza tsakanin Portugal da Indonesia. A cikin ƙasa ta ƙarshe, ya raba ƙungiyoyi a Gelora Dewata tare da tsohuwar abokiyar wasan Benfica Vata.

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Campos ya wakilci Angola a cikin shekaru takwas, inda ya fara halarta a 1988. Ya bayyana a wasanni shida na cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA na shekarar 1990, [4] kuma yana cikin tawagar a gasar cin kofin Afrika ta shekarar 1996.[5]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Ɗan Campos, Djalma, shi ma ɗan ƙwallon ƙafa ne. Shi ma ya shafe yawancin aikinsa a Portugal.[6] [7]

Petro Atlético

  • Girabola: 1982, 1984, 1986, 1987, 1988
  • Angola: 1987

Benfica

  • Premier League: 1988–89
  • Supertaça Cândido de Oliveira: 1988
  • Kofin Turai: Wanda ya zo na biyu a 1989–90
  1. "Abel no Benfica" [Abel signs with Benfica]. Diário de Lisboa (in Portuguese) (22667): 19. 18 May 1988. Archived from the original on 21 June 2018. Retrieved 21 June 2018.
  2. Tovar, Rui Miguel (2012). Almanaque do Benfica . Portugal: Lua de Papel. p. 491. ISBN 978-989-23-2087-8 .
  3. "Aumentam as trocas" [Trades increase]. Diário de Lisboa (in Portuguese) (23257): 25. 7 June 1990. Archived from the original on 21 June 2018. Retrieved 6 August 2016.Empty citation (help)
  4. Abel CamposFIFA competition record
  5. "African Nations Cup 1996 – Final Tournament Details" . RSSSF . Archived from the original on 25 January 2010. Retrieved 23 May 2017.
  6. "Pai de Djalma de coração dividido no clássico" [Djalma's father's heart divided for clássico]. Record (in Portuguese). 2 March 2012. Retrieved 20 October 2014.
  7. "Djalma Campos, o filho pródigo" [Djalma Campos, the prodigal son]. O País (in Portuguese). Retrieved 20 October 2014.