Jump to content

Ade Akinbiyi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ade Akinbiyi
Rayuwa
Cikakken suna Adeola Oluwatoyin Akinbiyi
Haihuwa Hackney Central (en) Fassara, 10 Oktoba 1974 (50 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Ƙabila Yaren Yarbawa
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Norwich City F.C. (en) Fassara1993-1997493
Brighton & Hove Albion F.C. (en) Fassara1994-199474
Hereford United F.C. (en) Fassara1994-199442
Brighton & Hove Albion F.C. (en) Fassara1994-199574
Gillingham F.C. (en) Fassara1997-19986328
Bristol City F.C. (en) Fassara1998-19994721
Wolverhampton Wanderers F.C. (en) Fassara1999-20003716
  Ƙungiyar ƙwallon ƙafar ta Najeriya1999-199910
Leicester City F.C.2000-20025811
Crystal Palace F.C. (en) Fassara2002-2003243
Stoke City F.C. (en) Fassara2003-20055917
Stoke City F.C. (en) Fassara2003-200342
Burnley F.C. (en) Fassara2005-20063916
Sheffield United F.C. (en) Fassara2006-2007183
Burnley F.C. (en) Fassara2007-20097010
  Houston Dynamo FC (en) Fassara2009-2009140
Notts County F.C. (en) Fassara2009-2010100
Colwyn Bay F.C. (en) Fassara2013-201520
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Nauyi 86 kg
Tsayi 185 cm
hoton ade akinbiyi

Adeola Oluwatoyin Akinbiyi (an haife shi ne a 10 ga watan Oktoba 1974) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ya taka leda a gaba .

Akinbiyi ya yi aikin tafiye-tafiye da yawa tare da kungiyoyi daban-daban tare da kudaden canja wuri wanda yakai sama da fam miliyan 11.5 a lokacin da aikinsa, gami da kasancewa mai rijista na Leicester City (akan £ 5.3 miliyan).

Ade Akinbiyi

An haife shi a Ingila, ne Akinbiyi ya cancanci buga wa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya ta hannun iyayensa, kuma ya samu nasarar buga wa Najeriya wasa ɗaya a 1999.