Ade Dagunduro

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ade Dagunduro
Rayuwa
Haihuwa Los Angeles, 22 Mayu 1986 (37 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Najeriya
Harshen uwa Turanci
Karatu
Makaranta Inglewood High School (en) Fassara
University of Nebraska–Lincoln (en) Fassara
Harsuna Turanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Mitteldeutscher Basketball Club (en) Fassara-
Pallacanestro Virtus Roma (en) Fassara-
Leuven Bears (en) Fassara-
Nebraska Cornhuskers men's basketball (en) Fassara2007-2009
 
Muƙami ko ƙwarewa point guard (en) Fassara
shooting guard (en) Fassara
Nauyi 91 kg
Tsayi 196 cm

Adeola "Ade" Dagunduro (an haife shi a watan Mayu 22, 1986) ƙwararren ɗan wasan kwando ne Ba'amurke ɗan Najeriya mai ritaya.

Aikin kwaleji[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan buga ƙwallon kwando na makarantar sakandare a Inglewood High, Dagunduro ya buga ƙwallon kwando na kwaleji a Kwalejin Mt. San Antonio (2004–05), Antelope Valley CC (2005–07), da Jami'ar Nebraska, inda ya taka leda tare da Nebraska Cornhuskers (2007). -09).

Sana'ar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A lokacin wasansa, Dagunduro ya taka leda tare da Mitteldeutscher BC na Jamusanci League, Leuven Bears na Belgian League, da Virtus Roma na Italiyanci League.

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya[gyara sashe | gyara masomin]

Dagunduro ya wakilci Najeriya a gasar Olympics ta bazara ta 2012.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]