Alan Walker

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Alan Walker
Rayuwa
Cikakken suna Alan Olav Walker
Haihuwa Northampton (en) Fassara, 24 ga Augusta, 1997 (26 shekaru)
ƙasa Norway
Birtaniya
Mazauni Bergen
Harshen uwa Norwegian (en) Fassara
Karatu
Harsuna Norwegian (en) Fassara
Turanci
Sana'a
Sana'a mai tsara, mai rubuta kiɗa, disc jockey (en) Fassara, YouTuber (en) Fassara, recording artist (en) Fassara da mai tsare-tsaren gidan talabijin
Kyaututtuka
Sunan mahaifi Alan Walker, DJ Walkzz da Walkzz
Artistic movement progressive house (en) Fassara
electronic dance music (en) Fassara
electro house (en) Fassara
deep house (en) Fassara
Kayan kida synthesizer (en) Fassara
digital audio workstation (en) Fassara
Jadawalin Kiɗa Sony Music (en) Fassara
RCA (en) Fassara
NoCopyrightSounds (en) Fassara
MER Musikk (en) Fassara
IMDb nm8957921
alanwalker.com, alanwalker.no da alanwalker.no

Alan Olav Walker (an Haife shi ne a watan 24 Agusta a shekara ta 1997) ɗan Burtaniya-Norwegian mai shirya waqa da kiɗan ne kuma DJ ne da aka fi sani da babbar rawar " Faded wanda yayi a shekarai dubu biyu da sha biyar" (2015), wanda aka ba da takardar platinum a cikin ƙasashe 14. Ya kuma yi wakoki da dama da suka hada da " Sing Me to Sleep ", " Alone ", " Drkside ", da da kuma lost control " On My Way ", dukkansu sun ja hankalin miliyoyin mutane a YouTube.

Alan Walker

A farkon shekarai dubu biyu da sha bakwai 2017, tashar allan Walker ta fito a matsayin tashar wallafa bidiyoyi YouTube mafi yawan rajista a qasar tasu ta Norway, tare da masu biyan kuɗi miliyan 6. Tun daga Maris 2023, tashar sa har yanzu ana biyan kuɗi a Norway, yana samun masu biyan kuɗi miliyan 43 a ranar 11 ga Maris na 2023. Hakanan yana da mafi girman ra'ayi na kowane mahaliccin Norwegian, tare da kusan ra'ayoyi biliyan 12.1 kamar na 21 ga Janairun shekarar 2023.

An haifi Alan Walkene r a ranar 24 ga watan Agusta a shekarai 1997 a Northampton,a qasar burtaniya Ingila, ga ɗan Burtaniya Philip Alan Walker na Anglo-Scott, da matarsa Norway Hilde Omdal Walker. Sakamakon haka, ta gadon iyayensa na duniya, an ba shi izinin zama ɗan ƙasa biyu daga Burtaniya da Norway. [1]

Alan Walker

Ya girma tare da ’yan’uwa yan gidansu biyu, wata ’yar’uwa mai suna Camilla, wacce ita ma aka haife ta a burtaniya Ingila; da wani ƙane nashi mai suna Andreas, wanda aka haifa acikin yankin burtaniya Norway. Yana ɗan shekara biyu, shi da iyalinsa suka ƙaura zuwa garin Bergen . Daga baya Walker ya sami sha'awar yin aikin naura, abin sha'awa wanda ya zurfafa shi zuwa ƙirar ƙira, da shirye-shiryen kiɗa. Da farko ba shi da tarihin kiɗa, amma ya sami damar koyar da kansa ta hanyar kallon koyawa ta YouTube dangane da samar da kiɗa. [2]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

2012-2016: Farkon Sana'a da ci gaba[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Empty citation (help)
  2. Empty citation (help)