Jump to content

Alberto Moreno

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Alberto Moreno
Rayuwa
Cikakken suna Alberto Moreno Pérez
Haihuwa Sevilla, 5 ga Yuli, 1992 (32 shekaru)
ƙasa Ispaniya
Karatu
Harsuna Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Sevilla FC2011-2012496
  Sevilla Atlético (en) Fassara2011-2013558
  Sevilla FC2012-2014453
  Spain national under-21 association football team (en) Fassara2013-2014100
  Spain men's national football team (en) Fassara2013-
  Liverpool F.C.2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa fullback (en) Fassara
Lamban wasa 18
Nauyi 64 kg
Tsayi 172 cm
Alberto Moreno
Alberto Moreno

Alberto Moreno PérezPérez, (  ; an haife shi 5 ga watan Yuli, 1992) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Sipaniya, wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga kulob ɗin La Liga Villarreal.

Ya kammala karatun digiri na makarantar sakandare na Sevilla na gida, ya fara bugawa babban kulob ɗin wasa a shekara ta 2011 kafin ya ci gaba da kasancewa a cikin wasanni na hukuma na 62 na tawagar farko. A lokacin da yake tare da Sevilla, yana cikin tawagar da ta lashe kofin Europa a shekarar 2014.

Moreno yana cikin tawagar 'yan ƙasa da shekara 21 ta Spain da ta lashe gasar cin kofin nahiyar Turai ta 2013, kuma ya fara buga babban wasa a wannan shekarar.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.