Alice Cooper

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Alice Cooper
Rayuwa
Cikakken suna Vincent Damon Furnier
Haihuwa Detroit, 4 ga Faburairu, 1948 (76 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Harshen uwa Turanci
Ƴan uwa
Abokiyar zama Sheryl Cooper (en) Fassara  (3 ga Maris, 1976 -
Yara
Ƴan uwa
Karatu
Makaranta Cortez High School (en) Fassara
Glendale Community College (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a Jarumi, vocalist (en) Fassara, rock musician (en) Fassara, mai rubuta kiɗa da mawaƙi
Kyaututtuka
Mamba Alice Cooper (en) Fassara
Sunan mahaifi Alice Cooper
Artistic movement rock music (en) Fassara
hard rock (en) Fassara
heavy metal (en) Fassara
shock rock (en) Fassara
glam rock (en) Fassara
traditional heavy metal (en) Fassara
garage rock (en) Fassara
glam metal (en) Fassara
Kayan kida harmonica (en) Fassara
murya
Jadawalin Kiɗa Straight (en) Fassara
Atlantic Records (en) Fassara
Warner Music Group
MCA Records (en) Fassara
Epic Records (en) Fassara
Warner Records Inc. (en) Fassara
Imani
Addini Kiristanci
The Church of Jesus Christ (Bickertonite) (en) Fassara
IMDb nm0004840
alicecooper.com
Alice Cooper

Alice Cooper (an haife shi Vincent Damon Furnier; Fabrairu 4, 1948) mawaƙin dutsen Ba’amurke ne wanda aikinsa ya kuma ɗauki sama da shekaru biyar [1]. Tare da murya mai ban tsoro da nunin mataki wanda ke fasalta abubuwa da yawa da ruɗi, gami da pyrotechnics, guillotines, kujerun lantarki, jini na karya, dabbobi masu rarrafe, ƴan tsana, da takuba, Cooper yana ɗaukar yawancin 'yan jarida na kiɗa da takwarorinsu. "Uban Dutsen Shock". Ya zana daidai daga fina-finai masu ban tsoro, vaudeville, da dutsen gareji don yin majagaba na macabre da alamar wasan kwaikwayo na dutsen da aka tsara don girgiza masu sauraro.[2]

Asali[gyara sashe | gyara masomin]

Alice Cooper

Ya samo asali ne a Phoenix, Arizona, a cikin shekarar 1964, "Alice Cooper" asalinsa ƙungiya ce tare da tushen da ke komawa zuwa ƙungiyar da ake kira Earwigs, wanda ya ƙunshi Furnier akan muryoyin jagora da harmonica, Glen Buxton akan guitar guitar, da Dennis Dunaway akan guitar bass kuma goyan bayan muryoyin [3]. A shekara ta 1966, Michael Bruce akan gitar rhythm ya shiga ukun kuma an ƙara Neal Smith akan ganguna a 1967. Biyar ɗin sun sanya wa ƙungiyar suna "Alice Cooper", kuma Furnier a ƙarshe ya ɗauke ta a matsayin sunan saƙon matakin sa [4]. Sun fito da kundi na farko na studio na 1969 tare da iyakanceccen nasarar ginshiƙi. Watsawa tare da waƙar 1970 "Ni Goma sha Takwas" da album ɗin studio na uku Love It to Death, [ana buƙata] ƙungiyar ta kai ga kololuwar kasuwancin su a cikin 1973 tare da kundi na studio na shida, Jarirai Billion.[5] Bayan [bayani da buƙatu] ƙungiyar ta watse, Furnier bisa doka ya canza sunansa zuwa Alice Cooper kuma ya fara aikin solo a 1975 tare da kundin ra'ayi Maraba da zuwa My Nightmare. A cikin aikinsa, Cooper ya sayar da fiye da miliyan 50.[6]

Rayuwarsa da Tasowarsa[gyara sashe | gyara masomin]

An kuma haifi Vincent Damon Furnier a ranar 4 ga Fabrairu, 1948, a Detroit, Michigan, ɗan Ether Moroni Furnier (1924 – 1987) da matarsa ​​Ella Mae (née McCart; 1925 – 2022). An ba shi sunan kawunsa, Vincent Collier Furnier, da ɗan gajeren labari marubuci Damon Runyon. [7]Mahaifinsa mai bishara ne a cikin Cocin Yesu Kiristi, wanda aka fi sani da suna "Bickertonites", da kakan mahaifinsa, Thurman Sylvester Furnier (1888-1973), manzo ne (daga 1917) a cikin kuma shugaban kasa (1963-1965) [8]na wannan coci. Cooper yana aiki a cocinsa yana da shekaru 11 zuwa 12. Bayan jerin cututtukan yara, ya ƙaura tare da danginsa zuwa Phoenix, Arizona, inda ya halarci makarantar sakandare ta Cortez. A cikin littafinsa na shekara na sakandare, burinsa shine ya zama "mai siyar da rikodi miliyan"[9].

Hotuna[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "1973". Nme.com. February 28, 1973. Archived from the original on July 20, 2019. Retrieved October 20, 2019.
  2. "1974". Nme.com. February 28, 1974. Archived from the original on July 20, 2019. Retrieved October 20, 2019.
  3. "Alice Cooper – Dragontown CD". CDuniverse.com. October 9, 2001. Archived from the original on June 10, 2011. Retrieved August 13, 2011.
  4. "Alice Cooper – The Eyes Of Alice Cooper". MusicOMH. Archived from the original on October 9, 2012. Retrieved April 8, 2012.
  5. Barnard, David (Director) (July 19, 2000). Alice Cooper Brutally Live (DVD). London.
  6. Jedenfalls bin ich überzeugt, daß der Alte nicht würfelt. Letter to Max Born, 4 December 1926, in: Einstein/Born Briefwechsel 1916–1955.
  7. "We got this yearbook at our thrift store. In flipping through it noticed this guy's senior ambition: "A million seller record". I wondered if he had achieved it. Turns out he did. (Story in comments) • r/ThriftStoreHauls". Reddit.com. July 30, 2017. Retrieved July 31, 2017.
  8. Quigley, Mike (September 1969). "Interview with Alice Cooper". Poppin. Archived from the original on October 24, 2007. Retrieved October 23, 2007.
  9. Gao, J.Z.; Fong, D.; Liu, X. (April 2011). "Mathematical analyses of casino rebate systems for VIP gambling". International Gambling Studies. 11 (1): 93–106. doi:10.1080/14459795.2011.552575. S2CID 144540412.