Andisiwe Mgcoyi
Andisiwe Mgcoyi | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Afirka ta kudu, 16 ga Yuni, 1988 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Afirka ta kudu | ||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 75 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.75 m |
Andisiwe Mgcoyi (an haife ta a ranar 16 ga watan Yunin shekarata 1988), ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Mitrovica . Ta wakilci tawagar ƙwallon ƙafar mata ta Afirka ta Kudu a gasar Olympics ta London 2012 .[1]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Mgcoyi ya buga wa Mamelodi Sundowns a gasar Sasol League a Afirka ta Kudu . Ta shiga Nové Zámky a lokacin kakar 2012/2013 kuma nan da nan ta zama abin ban sha'awa na dare, inda ta zira ƙwallaye 13 a wasanni 10 da ta kammala a matsayin mai cin ƙwallaye na biyu a kulob ɗin sannan kuma ta taimaka wa kulob ɗin lashe gasar farko ta Mata ta Slovak .[2] Ta kuma wakilci kulob ɗin ta a gasar cin kofin zakarun Turai na Mata na UEFA kuma tun daga ranar 12 ga watan Agustan 2013 ta samu ci 1 a wasanni 3. Bayan ya bar Nové Zámky, Mgcoyi ya yi magana tare da tawagar Hungary Dorogi Diófa, komawa Mamelodi Sundowns kuma, kwanan nan, aro zuwa Jamus 1. FC Saarbrücken .[3][4]
Ƙasashen Duniya
[gyara sashe | gyara masomin]Mgcoyi ta kuma taka rawar gani a kokarin da Afirka ta Kudu ta yi na lashe gasar cin kofin matan Afirka ta shekarar 2012 bayan ta zo ta biyu a shekarar 2006 da 2008. Ita ce shugabar Ƙungiyar inda ta zura ƙwallo a ragar DR Congo da ci 4-1 amma ƙungiyar ta sha kashi a hannun Equatorial Guinea a wasan ƙarshe.[5][6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "thefinalball.com :: Teams". www.thefinalball.com (in Turanci). Retrieved 2018-06-04.
- ↑ "South Africa: Andisiwe Mgcoyi Making an Impression in Slovakian Women's League - m.allAfrica.com". Archived from the original on 2014-08-12. Retrieved 2014-08-12.
- ↑ www.realnet.co.uk. "Banyana striker Andisiwe Mgcoyi moves to Hungary". Kick Off (in Turanci). Archived from the original on 2017-02-17. Retrieved 2018-06-03.
- ↑ Reporter, Phakaaathi. "Mgcoyi to pave the way for SA player in Europe". The Citizen (in Turanci). Retrieved 2018-06-03.
- ↑ "Title is in reach, says Banyana coach" (in Turanci). Retrieved 2018-06-03.
- ↑ www.realnet.co.uk. "Banyana hat-trick hero Andisiwe Mgcoyi is confident that they can beat Nigeria". Kick Off (in Turanci). Archived from the original on 2017-02-17. Retrieved 2018-06-03.