Jump to content

Anita Pollack

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Anita Pollack
member of the European Parliament (en) Fassara

19 ga Yuli, 1994 - 19 ga Yuli, 1999
District: London South West (en) Fassara
Election: 1994 European Parliament election (en) Fassara
member of the European Parliament (en) Fassara

25 ga Yuli, 1989 - 18 ga Yuli, 1994
District: London South West (en) Fassara
Election: 1989 European Parliament election (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Asturaliya, 3 ga Yuni, 1946 (78 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Asturaliya
Harshen uwa Turanci
Karatu
Makaranta Birkbeck, University of London (en) Fassara
Port Hacking High School (en) Fassara
Sydney Technical College (en) Fassara
London Guildhall University (en) Fassara
University of London (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Wurin aiki Strasbourg da City of Brussels (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa Labour Party (en) Fassara
anitapollack.eu

Anita J. Pollack (an haife ta ne a ranar 3 ga watan Yunin shekarar 1946) ta kasance MEP ɗin Labour don London South West daga shekarar 1989 zuwa 1999.

An haife ta a Ostiraliya, Pollack ta zo ta zauna a Landan a watan Nuwamban shekarar 1969 kuma ta zama yar asalin Burtaniya a shekarar 2005.[1] Ta yi karatu a birnin London Polytechnic a Jami'ar London, ta zama editan littafi kuma mataimakiyar MEP. Ta kasance mai taka rawa a jam'iyyar Labour, ta tsaya ƙasa da ƙasa a London Kudu maso Yamma a zaɓen shekarar 1984 na Majalisar Tarayyar Turai da kuma a Woking a babban zaɓen Burtaniya na shekarar 1987, kafin ta lashe London Kudu maso Yamma a zaɓen Majalisar Turai na shekarar 1989.[2]

Kamar yadda John O'Farrell ya danganta a cikin Abubuwa na Iya Samun Kyau, cin zarafi na bincike-da-maye gurbinsu a The Guardian ya haifar da rahoton nasarar da ta samu kamar na Anita Turnoutack.

A matsayinta na mazauniyar Biritaniya kuma ƴar ƙasar Commonwealth, ta cancanci yin zaɓe da tsayawa takara a Burtaniya (kafin ba ta zama ɗan ƙasa a shekarar 2005). A matsayinta na ‘yar ƙasar Ostireliya ta bukaci biza daga Faransa domin ta hau kujerarta a Majalisar Tarayyar Turai da ke Strasbourg. A shekarar 1999 ta tsaya a cikin jerin Ma'aikata a Kudu maso Gabashin Ingila (Mazabar Majalisar Turai), amma ba a zabe ta ba.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://archive.org/details/europeanparliame0002jaco
  2. BBC-Vacher's Biographical Guide 1996. London: BBC Political Research Unit and Vacher's Publications. 1996. pp. 6–32.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]