Ather El Tahir

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ather El Tahir
Rayuwa
Haihuwa Khartoum, 24 Oktoba 1996 (27 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Tsayi 1.74 m

Ather El Tahir Babikir Mohamed ( Larabci: اطهر الطاهر‎  ; an haife shi a ranar 24 ga watan Oktoba shekara ta 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Sudan wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga kulob din Al-Hilal na Sudan da kuma tawagar ƙasar Sudan .

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of match played 23 March 2023[1]
Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Sudan 2015 8 5
2016 5 0
2017 3 1
2018 4 0
2019 7 0
2020 6 1
2021 7 1
2023 2 0
Jimlar 46 8

Maki da sakamako ne aka jera kwallayen Sudan ta farko, ginshikin maki yana nuna maki bayan kowace kwallo ta El Tahir .

List of international goals scored by Ather El Tahir
No. Date Venue Opponent Score Result Competition Ref.
1 Template:Dts Bahir Dar Stadium, Bahir Dar, Ethiopia Template:Fb 1–1 1–2 2015 CECAFA Cup
2 Template:Dts Bahir Dar Stadium, Bahir Dar, Ethiopia Template:Fb 1–0 4–0 2015 CECAFA Cup
3 3–0
4 4–0
5 Template:Dts Addis Ababa Stadium, Addis Ababa, Ethiopia Template:Fb 1–0 1–1 2015 CECAFA Cup
6 Template:Dts Al-Ubayyid Stadium, El-Obeid, Sudan Template:Fb 1–2 1–3 2019 Africa Cup of Nations qualification
7 Template:Dts Addis Ababa Stadium, Addis Ababa, Ethiopia Template:Fb 1–2 2–2 Friendly
8 Template:Dts Al-Hilal Stadium, Omdurman, Sudan Template:Fb 2–0 3–2 Friendly

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Ather El Tahir". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 6 October 2021.