Babakar Sar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Babakar Sar
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 15 ga Faburairu, 1991 (33 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  UMF Selfoss (en) Fassara2011-2012383
CA Bastia (en) Fassara2012-201230
  IK Start (en) Fassara2013-2014361
Sogndal Fotball (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 84 kg
Tsayi 189 cm

Babacar Sarr (an haife shi a ranar 15 ga watan Fabrairun shekarar 1991), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal, wanda aka fi sani da zarge-zargen fyaɗe daban-daban guda biyu da ya ke yi masa daga wasu mata biyu a ƙasar Norway, wanda Interpol ke nemansa saboda rashin kasancewarsa a ƙasar Norway.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Sarr ya fara aikinsa na ƙwararru a ƙungiyar Icelandic Selfoss, kafin a ba da shi aro zuwa CA Bastia ta Faransa a shekarar 2012.

A cikin watan Disamban shekarar 2012, Sarr ya sanya hannu kan kwangilar shekaru huɗu tare da kulob ɗin Norwegian Fara ..[1] Ya fara buga wasansa na farko a ranar 17 ga watan Maris 2013 da Hønefoss, inda ya taimaka wa tawagarsa ta ci 3–2.

A ranar 13 ga watan Yulin shekarar 2014, Sarr ya sanya hannu a gefen Sogndal na Norway, yana wasa a can har tsawon yanayi biyu kafin ya shiga Molde . An sake shi daga kwantiraginsa da Molde ta hanyar amincewar juna a ranar 18 ga watan Janairun 2019.[2]

Babakar Sar

A ranar 5 ga watan Fabrairun shekarar 2019, Sarr ya rattaɓa hannu kan Yenisey Krasnoyarsk . A ranar 3 ga watan Maris, 2019, a wasansa na farko na Yenisey, ya zura kwallo ta farko a wasan da suka tashi 1-1 da FC Rostov . Bayan komawarsa Yenisey daga gasar Premier ta Rasha a ƙarshen kakar wasa ta 2018-2019, ƙungiyar ta sake Sarr.[3]

Babakar Sar


'Yan sa'o'i kadan bayan 'yan sandan Norway sun ayyana shi a duniya,[4] Damac na Saudi Professional League ya sanar da sanya hannu a ranar 11 ga watan Yunin shekarar 2019.[5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Sellevold, Terje (21 December 2012). "Babacar Sarr is the new Start Player". nrk.no (in Norwegian). Retrieved 11 November 2013.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "BABACAR SARR FRISTILLES FRA MOLDE FOTBALLKLUBB". moldefk.no (in Norwegian). Molde FK. 18 January 2019. Retrieved 20 January 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "ЕНИСЕЙ ПОКИНУЛИ ДЕСЯТЬ ИГРОКОВ". фк-енисей.рф (in Russian). FC Yenisey Krasnoyarsk. 3 June 2019. Retrieved 4 June 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)[permanent dead link]
  4. "Babacar Sarr er etterlyst internasjonalt" (in Norwegian). Nettavisen. 12 June 2019. Retrieved 11 June 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)
  5. "بابكر سار ضمكاوي" (in Arabic). Damac FC Official Twitter. 11 June 2019. Retrieved 12 June 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)