Bihar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bihar
बिहार (hi)
Bihar (en)


Suna saboda vihara (en) Fassara
Wuri
Map
 25°N 85°E / 25°N 85°E / 25; 85
ƘasaIndiya

Babban birni Patna
Yawan mutane
Faɗi 103,804,637 (2011)
• Yawan mutane 1,102.39 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 94,163 km²
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi Tapasa vai Ganga (en) Fassara
Ƙirƙira 22 ga Maris, 1912
Tsarin Siyasa
Majalisar zartarwa Bihar Legislative Assembly (en) Fassara
Gangar majalisa Bihar Legislature (en) Fassara
• Shugaban ƙasa Ram Nath Kovind (en) Fassara
• Chief Minister of Bihar (en) Fassara Nitish Kumar (en) Fassara (22 ga Faburairu, 2015)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 800XXX - 855XXX
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+05:30 (en) Fassara
Lamba ta ISO 3166-2 IN-BR
Wasu abun

Yanar gizo bihar.gov.in
Facebook: iprdbihar Twitter: IPRD_Bihar Instagram: iprd_bihar Youtube: UCifuPnp82JGpFucAHgqYuTA Edit the value on Wikidata
Taswirar yankunan jihar Bihar.

Bihar jiha ce, da ke a Gabashin ƙasar Indiya. Tana da kuma yawan fili kimanin kilomita arabba’i 94,163 da yawan jama’a 104,099,452 (in ji ƙidayar shekarar 2011). Jihar tarayyar Indiya ce daga shekara ta 1912. Babban birnin jihar da birnin mafi girman jihar Patna ne. Jihar Bihar tana da iyaka da jihohin uku (Uttar Pradesh a Yamma, Bengal ta Yamma a Gabas, Jharkhand a Kudu) da ƙasar ɗaya (Nepal a Arewa).

Hotuna[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Template:Indiya