Bikin Cinema na Afirka

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Infotaula d'esdevenimentBikin Cinema na Afirka
FCAT

Suna a harshen gida (es) Festival de Cine Africano
Iri film festival (en) Fassara
Validity (en) Fassara 2004 –
Banbanci tsakani 1 shekara
Wuri Tanja
Tarifa (en) Fassara
Ƙasa Ispaniya da Moroko

Yanar gizo fcat.es
Twitter: FCAT_CineAfrica Edit the value on Wikidata

Bikin Cinema na Afirka ( FCAT ), wanda kuma aka sani da Tarifa-Tangier African Film Festival, Asalin Nunin Fina-Finan Afirka na Tarifa ( Muestra de Cine Africano de Tarifa(2004-2006) da kuma tsohon bikin fina-finan Afirka na Tarifa ( Festival de Cine Africano de Tarifa(2007-2014), bikin Fim na Afirka na Cordoba (Festival Cine Africano Cordoba(2012–2015), biki ne na shekara-shekara da ake sadaukar da shi ga sinimar Afirka da ake gudanarwa a birnin Tarifa na Spain da kuma Tangier na birnin Morocco.[1]


Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Bikin fina-finai na Afirkan Tarifa, wanda kuma aka sani da suna FCAT, an haife shi a cikin shekara ta 2004 a yunƙurin ƙungiyar NGO Al Tarab, mai tushe a Tarifa, a lardin Cadiz . A cikin shekaru uku na farko an shirya taron ne a matsayin samfurin mafi ƙyawun shirya fina-finai daga Afirka ; a bugu na 4 ya zama bikin gasa. An kafa bikin ne da nufin tallata sabon hoton Afirka ga jama'ar ƙasar Spain, ba tare da la'akarin da kafafen yaɗa labarai ke bayarwa ba. Tarifa wuri ne na taro kuma wuri ne na alama don taro da musayar al'adu. Za a gudanar da bikin karo na 9 ne a birnin Cordoba, wanda shi ne sabon birnin da ya karɓi baƙuncinsa, kuma za a gudanar da gwaje-gwaje guda 94 da suka fito daga Afirka da kuma na ƙasashen Larabawa, a matsayin wani sabon salo a cikin shirin taron.

Tare da shekaru, ban da sinima, Bikin ya haɓaka nau'ikan ayyuka masu alaƙa kamar nunin zane-zane na gani, wasan kwaikwayo da kuma tarurrukan bita na yara. Shirin Bikin ya kuma haɗa da tantancewa na musamman ga matasa; bana kusan yara 6,000 ne zasu shiga. Tun shekara ta 2007, bikin kuma ya ƙunshi wani yanki da aka keɓe ga masana'antar fim. Ya haɗa da dandalin haɗin gwiwar shirya fina-finai na Africa Produce, filin da aka yi niyya don saukaka sabbin yarjejeniyoyin da ke tsakanin masu shirya fina-finai da masu sana'a daga nahiyoyin Afirka da Turai. Har ila yau, ya haɗa da muhawara da teburi, a wannan shekara musamman da nufin yin tunani game da sababbin damar da za a gina fahimtar juna tsakanin ƙungiyoyin jama'a don tallafin fina-finai daga nahiyoyi biyu. A halin yanzu, shigar bikin da masana’antar fina-finai ta Afirka ya zama ɗaya daga cikin ginshiƙan bikin.

Tsarin bikin[gyara sashe | gyara masomin]

Bikin ya kasu kashi-kashi da dama na gasa da mara gasa:

Sassan gasa
  • Sashen Mafarkin Afirka kan fitattun fina-finan da daraktocin Afirka suka yi da / ko wata ƙasa ta Afirka ta shirya a cikin shekaru 2 da suka gabata;
  • A ko'ina cikin ɓangaren mashigar da aka keɓe don shirye-shiryen da daraktocin Afirka suka yi da / ko wata ƙasa ta Afirka ta yi a cikin shekaru 2 da suka gabata;
  • Afirka a takaice da aka sadaukar don gajerun fina-finai daga daraktocin Afirka ko wata ƙasa ta Afirka ta shirya a cikin shekaru 2 da suka gabata.

Kyaututtuka[gyara sashe | gyara masomin]

Kowace shekara Fim ɗin Duniya Jury ya yanke shawarar ba da kyaututtuka masu zuwa kamar haka:

  • Kyauta ga mafi kyawun fasalin fim, wanda aka ba da shi ga furodusa;
  • Kyautar Kyautar Mafi kyawun Jaruma;
  • Kyauta ga Mafi kyawun Jarumi;
  • Kyautar birnin Cordoba, wanda aka ba wa darekta;

Fim na kasa-da-kasa da gajeriyar fim Jury ya ba da kyaututtuka masu zuwa:

  • Griot don mafi kyawun takardun shaida;
  • Griot don mafi kyawun gajeren fim;

Bikin ba kawai hasashe na fina-finai ba ne a cikin kwanakin da ake shiryawa:

  • Sauran ayyukan: kide-kide, nune-nunen zane-zane na gani, tarurruka, jawabai masu mahimmanci
  • Haɗuwa da Ƙwararru: tarurrukan bita da tarukan karawa juna sani don ci gaba da muhawara mai ma'ana tsakanin ƙwararrun masana'antar al'adu, daga ƙasashen Afirka, Larabawa ko Turai.
  • Shirye-shiryen makaranta: haɗar da matasa ta hanyar nuna fina-finan Afirka a makarantun lardin

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Bikin Fim na Afirka na Cordoba 2012

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Ediciones Anteriores - Festival de Cine Africano de Tarifa~Tánger". FCAT - Festival de Cine Africano de Tarifa~Tánger (in Sifaniyanci). 13 February 2023. Retrieved 14 February 2023.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]