Jump to content

Blati Touré

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Blati Touré
Rayuwa
Haihuwa Bouaké, 4 ga Augusta, 1994 (30 shekaru)
ƙasa Ispaniya
Karatu
Harsuna Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Evian Thonon Gaillard F.C. (en) Fassara-
  Recreativo de Huelva B (en) Fassara2014-
Evian Thonon Gaillard F.C. (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 17
Tsayi 185 cm
Blati Touré a yanyin fafatawa

Ibrahim Blati Touré (an haife shi a ranar 4 ga watan Agusta 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar Pyramids FC ta Masar da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Burkina Faso.[1]

Aikin kulob/Ƙungiya

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Bouaké, Touré ya fara halartar wasansa na farko tare da ƙungiyar Rayo Vallecano a cikin shekarar 2013, a cikin Tercera División. A ranar 3 ga Agusta 2015, bayan shekara guda a ƙungiyar Recreativo de Huelva 's B, ya koma Evian Thonon Gaillard a matsayin aro na kakar wasa.[2]

Touré ya fara buga wasansa na farko a gasar a ranar 14 ga watan Agustan 2015, inda ya fara daci 1-1 a gasar Ligue 2 da suka tashi da AC Ajaccio. Ya ba da gudummawa da bayyanuwa 12 a lokacin yakin neman zabe, yayin da kungiyarsa ta sha fama da koma baya.

Blati Touré

A ranar 18 ga watan Yuli 2016, Touré ya shiga AC Omonia. A ranar 13 Maris 2018, ya sake sauya ƙungiyoyi da ƙasashe bayan amincewa da kwangila tare da AFC Eskilstuna.

A ranar 29 ga watan Agusta 2018, Touré ya koma Spain bayan sanya hannu kan kwangila tare da Cordoba CF a Segunda División. A ranar 11 ga watan Yuni mai zuwa, ya sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru uku tare da kungiyar Primeira Liga Vitória de Guimarães.

A ranar 29 ga Janairu, 2022, Touré ya koma ƙwallon ƙafa na Afirka bayan sanya hannu kan kwangila tare da Pyramids FC a gasar Premier ta Masar.[3]

Ayyukan kasa

[gyara sashe | gyara masomin]
Blati Touré

An kira Touré zuwa tawagar 'yan wasan Burkina Faso a gasar cin kofin Afrika ta 2017. Ya buga wasansa na farko a Burkina Faso a wasan sada zumunta da suka doke Mali da ci 2-1. Ya yi fice a gasar cin kofin nahiyar Afirka da aka yi a Kamaru a shekarar 2021.[4]

Mutum

  • Tawagar Gasar Cin Kofin Afirka : 2021 [4]
  1. ÉVIAN-TG: IBRAHIM BLATI TOURÉ ARRIVE EN PRÊT" [ÉVIAN-TG: IBRAHIM BLATI TOURÉ ARRIVES ON LOAN] (in French). Africa Sports. 3 August 2015. Retrieved 31 August 2018.
  2. [Transfert] Blati Touré quitte Evian TG et rejoint l'Omonia Nicosie (D1 Chypre)" [[Transfers] Blati Touré quits Evian TG and joins Omonia Nicosia (Cyprus D1)] (in French). Talent Cache. 18 July 2016. Retrieved 31 August 2018.
  3. Landslagsmeriterad mittfältare klar för AFC" [International central midfielder ready for AFC] (in Swedish). Svenska Fans.13 March 2018. Retrieved 31 August 2018.
  4. 4.0 4.1 @CAF_Online (7 February 2022). "Not your average players Here is the #TotalEnergiesAFCON2021 best XI #AFCON2021" (Tweet). Retrieved 7 February 2022 – via Twitter.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Blati Touré at BDFutbol
  • Blati Touré at National-Football-Teams.com
  • Blati Touré at LaPreferente.com (in Spanish)
  • Blati Touré at Soccerway