COVID-19 pandemic cases
Bayanan Ɓarkewar cutar coronavirus, 2019-20 | |
---|---|
statistic (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | information resource (en) |
Bangare na | Murar Mashaƙo 2019 |
Facet of (en) | Murar Mashaƙo 2019 |
Has cause (en) | Koronavirus 2019 |
Wannan bayanai sun ƙunshi adaɗin yaɗuwar cutar coronavirus 2019 ( COVID-19 ) na kowace ƙasa, yanki, da yanki na ƙasa sun ba da rahoton ga Hukumar Lafiya ta Duniya (WHO) kuma an buga su cikin rahotannin WHO, tebur, da maƙunsar bayanai. [1] [2] [3] Don ƙarin ƙididdigar ƙasa da ƙasa a cikin tebur da sigar taswira duba cutar ta COVID-19 ta ƙasa da ƙasa . Ya zuwa 14 October 2021, 239,149,329 an tabbatar da lamuran a duniya.
Sashe na farko ya ƙunshi bayanin taƙaitaccen bayani: jimlar adadin ƙasashe da yankuna da ke da aƙalla 100, 1,000, 10,000, 100,000, miliyan, da miliyan miliyan; adadin kararrakin da aka kai wa WHO; ƙasashe da yankuna waɗanda har yanzu ba su kai rahoto ga WHO ba; da jadawalin guda biyu da ke nuna ƙasashe da yankuna 20 waɗanda ke da adadin masu cutar da mace -mace kowacce. A cikin sashe na biyu, teburin yana da jerin lokuta na tabbatattun shari'o'in COVID-19. An nuna adadin ƙasashen da abin ya shafa, tare da adadin kwanakin da aka ɗauka don adadin masu cutar ya ninka . Ana iya jera teburin ta ƙasa ko kwanan wata shari'ar farko da aka tabbatar.
Halin yanzu
[gyara sashe | gyara masomin]Halin yanzu (lokuta)
[gyara sashe | gyara masomin]Tun daga 14 ga Oktoba 2021:
- Kasashe 112 da ke da adadin masu cutar fiye da na China . Singapore ita ce kasa ta baya -bayan nan da ta mamaye China dangane da adadin kararraki.
- Kasashe da yankuna 208 tare da aƙalla lokuta 100. A yawancin ƙasashe, an ɗauki kwanaki 20 kafin a kai 100.
- Kasashe da yankuna 205 tare da aƙalla lokuta 1,000. Daga 100 zuwa 1,000, an ɗauki kwanaki tara a yawancin ƙasashe.
- Kasashe da yankuna 172 tare da aƙalla shari'o'i 10,000. Daga 1,000 zuwa 10,000, ya ɗauki kwanaki goma a yawancin ƙasashe.
- Kasashe 110 da ke da aƙalla lokuta 100,000. Daga 10,000 zuwa 100,000, ya ɗauki matsakaicin kwanaki 15 a waɗannan ƙasashe.
- Kasashe 36 tare da aƙalla lokuta miliyan. Daga 100,000 zuwa miliyan, ya ɗauki matsakaicin kwanaki 39 a waɗannan ƙasashe.
- Kasashe uku da ke da aƙalla mutane miliyan goma. Daga miliyan zuwa miliyan goma, ya ɗauki matsakaicin ƙasa da watanni shida a waɗannan ƙasashe.
Kasashe da yankuna ba tare da tabbatar da shari'o'in ba
[gyara sashe | gyara masomin]Da ke ƙasa akwai jerin ƙasashe da yankuna masu dogaro waɗanda ba su tabbatar da wani lamari na COVID-19 ba, saboda mafi yawan jama'a.
Kasashe membobin Majalisar Dinkin Duniya
[gyara sashe | gyara masomin]Tun daga ranar 15 ga Yuli 2021, jihohi masu cin gashin kansu 5 (3 a Oceania da 2 a Asiya) ba su kai rahoton WHO na COVID-19 ba. Da ke ƙasa akwai jerin waɗannan ƙasashe, wanda yawan jama'a suka yi oda.
Matsayi | Ƙasa | Yawan jama'a | Nahiya | Ref. |
---|---|---|---|---|
1 | </img> Koriya ta Arewa [lower-alpha 1] | 25,550,000 | Asiya | [2] |
2 | </img> Turkmenistan [lower-alpha 1] | 6,031,187 | Asiya | [2] |
3 | </img> Tonga | 100,651 | Oceania | [2] |
4 | </img> Nauru | 11,000 | Oceania | [2] [4] |
5 | </img> Tuvalu | 10,507 | Oceania | [2] [4] |
Yankuna masu dogaro
[gyara sashe | gyara masomin]Tun daga 15 ga Yuli 2021, yankuna uku masu dogaro da kai ba su kai rahoton duk wani shari'ar COVID-19 ga WHO ba.
Matsayi | Yanki | Yawan jama'a | Matsayi | Ƙasa | Nahiya | Ref. |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | </img> Tsibirin Cook | 15,200 | Jihar haɗin gwiwa | </img> New Zealand | Oceania | [2] |
2 | </img> Niue | 1,784 | Jihar haɗin gwiwa | </img> New Zealand | Oceania | [2] |
3 | </img> Tokelau | 1,499 | Yankin dogaro | </img> New Zealand | Oceania | [2] |
4 | </img> Tsibirin Pitcairn | 50 | Ƙasashen waje | </img> Ƙasar Ingila | Oceania | [2] |
Haɗin wata -wata
[gyara sashe | gyara masomin]Shafukan da ke ƙasa suna ba da tebur na adadi na yau da kullun:
- Cutar COVID-19 a cikin Janairu 2020
- Cutar COVID-19 a cikin Fabrairu 2020
- Cutar COVID-19 a cikin Maris 2020
- Cutar COVID-19 a cikin Afrilu 2020
- Cutar COVID-19 a cikin Mayu 2020
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Yuni 2020
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Yuli 2020
- Cutar COVID-19 a cikin watan Agusta 2020
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Satumba 2020
- Cutar COVID-19 a cikin Oktoba 2020
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Nuwamba 2020
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Disamba 2020
- Cutar COVID-19 a cikin Janairu 2021
- Cutar COVID-19 a cikin watan Fabrairu 2021
- Cutar COVID-19 a cikin Maris 2021
- Cutar COVID-19 a cikin Afrilu 2021
- Cutar COVID-19 a cikin Mayu 2021
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Yuni 2021
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Yuli 2021
- Laifukan cutar COVID-19 a watan Agusta 2021
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Satumba 2021
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Oktoba 2021
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Nuwamba 2021
- Laifukan cutar COVID-19 a cikin Disamba 2021
Jimlar shari'ar kowane wata ta ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]2020
[gyara sashe | gyara masomin]Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Annobar cutar covid-19
- Adadin wadanda suka mutu sanadiyar cutar COVID-19 ta kasa
- Cutar COVID-19 ta ƙasa da ƙasa
Hanyoyin waje
[gyara sashe | gyara masomin]Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 Daily cases and deaths by date reported to WHO (.csv file). From World Health Organization (WHO). The file has detailed data on cases and deaths by country going back to the beginning of the pandemic. Updated daily. Link is found in the Data Download section of the WHO Coronavirus (COVID-19) Dashboard.
- ↑ 2.00 2.01 2.02 2.03 2.04 2.05 2.06 2.07 2.08 2.09 2.10 WHO Coronavirus (COVID-19) Dashboard. From World Health Organization (WHO). Click the "data table" tab. Wait for it to load. Table has data on cases and deaths by country. Updated daily. The Internet Archive has some of the previous days here.
- ↑ 3.0 3.1 Coronavirus disease (COVID-19) Weekly Epidemiological Update and Weekly Operational Update. From World Health Organization (WHO). Additional info on cases and deaths. Early reports have detailed data by country.
- ↑ 4.0 4.1 Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedPacific Islands