Cherif Ndiaye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cherif Ndiaye
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 23 ga Janairu, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Waasland-Beveren (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Lamban wasa 16

Pape Cherif Ndiaye (an haife shi a shekara ta 1996) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga kulob din Red Star Belgrade na Serbian SuperLiga . [1]

Sana'ar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ndiaye ya koma Waasland-Beveren daga kulob din Grand Yoff FC na Senegal. [2] Ya fara buga wasansa na Waasland-Beveren a cikin rashin nasara 1-0 akan 21 Janairu 2017 zuwa KV Oostende . [3]

Aikin Turkiyya[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasa a Göztepe (2020-21, 2021-22 seasons) da Adana Demirspor (2022-23 rabin wa'adi, 2023) a Turkiyya. Bayan ya tafi China, SH Port, a ranar 28 ga Janairu 2023, Ndiaye ya koma Turkiyya a matsayin aro zuwa Adana Demirspor tare da zabin siya. [4] Ya yi rawar gani ta hanyar zura kwallaye 4 a wasanni 6 da Adana Demirspor ya buga a wasannin zagayen neman tikitin shiga gasar UEFA Europa Conference League a kakar 2023-24. Anyi amfani da zaɓin siye akan 1 ga Yuli 2023.

Red Star Belgrade[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan Adana Demirspor ya kasa samun cancantar shiga gasar cin kofin UEFA, Ndiaye ya fara fara kakar wasa ta bana ba a sani ba. A cikin mintuna na ƙarshe na Satumba 4, Ndiaye ya sanya kwangilar shekaru uku, tare da zaɓi na wani shekara, tare da ɗan wasan zakarun Turai na UEFA Red Star Belgrade, a cikin canja wuri mai daraja 4 miliyan Yuro, tare da Korean Hwang In- beom . A sabuwar kungiyarsa, ya fara buga gasar cin kofin zakarun Turai ta UEFA da wasan Manchester City . [5] Makinsa na farko a waccan League yana da Young Boys a ranar 4 ga Oktoba 2023. [6]

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

As of 11 August 2023[7]
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League Cup Continental Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Waasland-Beveren 2016–17 Belgian First Division A 3 0 0 0 1 0 4 0
2017–18 4 0 0 0 4 1 8 1
2018–19 1 0 0 0 0 0 1 0
Total 8 0 0 0 5 1 13 1
Gorica 2018–19 1. HNL 17 8 0 0 17 8
2019–20 33 7 3 4 36 11
2020–21 2 0 0 0 2 0
Total 52 15 3 4 55 19
Göztepe (loan) 2020–21 Süper Lig 39 10 1 2 40 12
Göztepe 2021–22 30 10 3 2 33 12
Shanghai Port 2022 Chinese Super League 24 9 1 0 25 9
Adana Demirspor (loan) 2022–23 Süper Lig 12 8 0 0 12 8
Adana Demirspor 2023–24 2 1 0 0 6 4 8 5
Career total 167 53 8 8 6 4 5 1 186 66

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. http://www.crvenazvezdafk.com/scc/vest/15354/serif-endiaje-novi-napadac-crvene-zvezde
  2. "Waasland-Beveren recrute le jeune attaquant Cherif Ndiaye". Rtbf.be. 6 January 2017. Retrieved 2017-02-25.
  3. "BELGIQUE, Ligue Jupiler Waasland-Beveren-KV Oostende: 0 à 1 – Football – MAXIFOOT". Maxifoot.fr. 1996-08-20. Retrieved 2017-02-25.
  4. "Takımımız, Çin Süper Lig ekiplerinden Shanghai Port takımının formasını giyen forvet oyuncusu Pape Cherif Ndiaye" (in Harshen Turkiyya). Adana Demirspor. 28 January 2023. Retrieved 29 January 2023.
  5. "Man City:3-Crvena zvezda:1". uefa.com. Retrieved 20 Sep 2023.
  6. "Crvena zvezda 2 - 2 Young Boys". uefa.com. Retrieved 5 October 2023.
  7. Cherif Ndiaye at Soccerway. Retrieved 9 March 2023.