Jump to content

Christoph Baumgartner

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Christoph Baumgartner
Rayuwa
Haihuwa Horn (en) Fassara, 1 ga Augusta, 1999 (25 shekaru)
ƙasa Austriya
Harshen uwa Jamusanci
Karatu
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  SKN St. Pölten (en) Fassara-
  TSG 1899 Hoffenheim (en) Fassara-
  Austria national under-21 football team (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 1.78 m
IMDb nm12724911
Christoph Baumgartner acikin filin wasa
Christoph Baumgartner tare da abokan wasan sa suna training
Hoton christopher
Christoph Baumgartner

Christoph Baumgartner (an haife shi 1 ga Agusta 1999) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Austriya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari kuma na gaba don ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Bundesliga RB Leipzig da ƙungiyar Ostiriya.

Christoph Baumgartner (an haife shi 1 ga Agusta 1999) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Austriya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari kuma mai gaba ga ƙungiyar Bundesliga ta RB Leipzig da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Austria.[1]4]

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Farashin TSG Hoffenheim

A cikin Janairu 2019, Baumgartner ya sami ci gaba zuwa tawagar farko ta TSG Hoffenheim.[2][5] Ya buga wasansa na farko a Hoffenheim a gasar Bundesliga a ranar 11 ga Mayu 2019, ya zo a matsayin wanda zai maye gurbin Nadiem Amiri a wasan da suka tashi 0-1 a gida da Werder Bremen.[3][6]

RB Leipzig

A ranar 23 ga Yuni 2023, RB Leipzig ta sanar da rattaba hannu kan Baumgartner kan kwantiragin shekaru biyar.[4][7]

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Matasa

Baumgartner ya bayyana don ƙungiyoyin matasa na ƙasa na Austrian daban-daban, daga ƴan ƙasa da 15 zuwa zaɓi na ƙasa da 19.[5] [8] [9] [10] [11] [12] A cikin Afrilu 2016, an haɗa shi a cikin tawagar Ostiriya don gasar 2016 UEFA European Under-17 Championship a Azerbaijan.[6][6][13] Ya zura kwallaye biyun a wasan da Austria ta yi nasara da ci 2-0 a wasan farko da suka yi da Bosnia and Herzegovina,[7] [14] tare da kungiyar ta yi nasarar kai wa matakin daf da na kusa da karshe kafin ta sha kashi a hannun Portugal.[8][15]

Ya buga wasansa na farko na ‘yan kasa da shekara 21 a ranar 10 ga Nuwamba 2017, ya zo ne a matsayin wanda zai maye gurbin Mathias Honsak a cikin minti na 87 na wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin nahiyar Turai na 2019 na UEFA da Serbia, wanda ya kare a gida da ci 1-3.[16]

Babban

A cikin watan Agusta 2020, an kira Baumgartner don babban ƙungiyar Austrian a karon farko.[17] A ranar 4 ga Satumba, ya fara wasansa na farko a wasan da suka doke Norway da ci 2 – 1 a waje yayin gasar UEFA Nations League.[18] Bayan kwana uku, ya ci kwallonsa ta farko a wasan da suka doke Romania da ci 3–2 a gida.[19]

A ranar 24 ga Mayu 2021, an ba shi suna a cikin 'yan wasan Austrian don gasar UEFA Euro 2020.[20] A ranar 21 ga watan Yuni, ya ci wa Austria kwallo daya tilo a wasan da suka doke Ukraine da ci 1-0, don taimakawa tawagar kasarsa ta kai ga matakin zagaye na gaba a gasar a karon farko a tarihinsu.[21]

A ranar 23 ga Maris 2024, Baumgartner ya zura abin da aka yi imanin shi ne mafi sauri a cikin tarihin ƙwallon ƙafa na duniya, inda ya ci bayan daƙiƙa shida kacal a wasan sada zumunci da suka doke Slovakia da ci 2-0 a Bratislava.[22] Daga baya a waccan shekarar, a ranar 7 ga Yuni, an sanya shi cikin jerin 'yan wasa 26 na UEFA Euro 2024.[23] A ranar 21 ga watan Yuni, ya zura kwallo ta biyu a ragar kasarsa a wasan da suka doke Poland da ci 3–1 a wasan rukuni.[24]

Rayuwar bayan Fage

[gyara sashe | gyara masomin]

Babban ɗan'uwan Baumgartner, Dominik, shi ma ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma tsohon matashi na ƙasa da ƙasa na Austria.[25]

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


  1. "Christoph Baumgartner". WorldFootball.net. HEIM:SPIEL. Retrieved 11 May 2019.
  2. "Baumgartner in Bundesliga-Kader befördert" [Baumgartner promoted to Bundesliga squad]. achtzehn99.de (in German). TSG 1899 Hoffenheim. 15 January 2019. Archived from the original on 21 April 2019. Retrieved 12 May 2019.
  3. "Johannes Eggestein hält Europa-Traum am Leben" [Johannes Eggestein keeps European dream alive]. Kicker (in German). kicker-sportmagazin. 11 May 2019. Retrieved 12 May 2019. 
  4. "CHRISTOPH BAUMGARTNER JOINS RB LEIPZIG!". RB Leipzig. 23 June 2023. Retrieved 25 June 2023.
  5. "Spielerprofil: Christoph Baumgartner (U19)" [Player profile: Christoph Baumgartner (U19)]. fussballoesterreich.at (in German). Archived from the original on 12 May 2019. Retrieved 12 May 2019.
  6. 6.0 6.1 "Heraf nominiert U17-EM-Kader" [Heraf nominates U17 European Championship squad]. oefb.at (in German). Austrian Football Association. 16 April 2016. Archived from the original on 12 May 2019. Retrieved 12 May 2019
  7. "ÖFB-Nachwuchs gelingt Auftakt nach Maß" [ÖFB juniors manage a tailor-made start]. ORF.at (in German). Österreichischer Rundfunk. 5 May 2016. Archived from the original on 12 May 2019. Retrieved 12 May 2019.
  8. "U17-Nationalteam im EM-Viertelfinale ausgeschieden" [U17 national team eliminated in the European Championship quarter-finals]. oefb.at (in German). Baku: Austrian Football Association. 14 May 2016. Archived from the original on 12 May 2019. Retrieved 12 May 2019.