Clement Temile

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Clement Temile
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Country for sport (en) Fassara Najeriya
Suna Clement
Shekarun haihuwa unknown value
Wurin haihuwa Najeriya
Yarinya/yaro Toto Tamuz (en) Fassara
Harsuna Pidgin na Najeriya
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya wing half (en) Fassara
Mamba na ƙungiyar wasanni Bendel Insurance, Beitar Nes Tubruk F.C. (en) Fassara da Ƙungiyar ƙwallon ƙafar Najeriya
Wasa ƙwallon ƙafa

Clement Temile kocin ƙwallon ƙafa ne na Najeriya[1] kuma tsohon ɗan wasa ne wanda ya kasance manajan ƙungiyar Kentish Town na ƙasar Ingila, wanda ya taka leda a mataki na 5 na dala na ƙwallon ƙafa na Ingila.[2] Shi ne mahaifin ɗan wasan Isra'ila Toto Tamuz, wanda wata ƴar Isra'ila ta reno bayan Temile, wadda ke wasa a Isra'ila a lokacin, ta dawo Najeriya. Clement kuma kawun Omonigho Temile da Frank Temile.[2][3][4][5]

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Temile ya halarci Kwalejin Hussey Warri.[6]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Sana'ar wasa[gyara sashe | gyara masomin]

A lokacin da yake taka leda ya buga wasa a Bendel Insurance a Najeriya da Beitar Netanya ta ƙasar Isra'ila da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya. Ya fito a wasa ɗaya na cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a shekara ta 1984.[7]

Aikin gudanarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Saɓanin rahoton da wata jaridar ƙasar Ingila ta wallafa, ba a ba Temile muƙamin manajan Najeriya ba. A cikin watan Afrilun 2008 a cewar shugaban kwamitin fasaha na NFA, Cif Taiwo Ogunjobi, Temile bai taɓa tuntuɓar Temile ya karɓi muƙamin da ba kowa a Najeriya ba.[8][9]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://m.footballdatabase.eu/es/jugador/detalles/166844-clement-temile
  2. 2.0 2.1 John Cross (24 March 2007). "THE LOST BOY". The Mirror. Retrieved 15 April 2008.[permanent dead link]
  3. David Sharrock (17 February 2007). "Striker without a state in walkout". The Times. London. Retrieved 15 April 2008.
  4. "Young guns fire Israeli ambitions". FIFA. 29 March 2007. Archived from the original on 6 July 2007. Retrieved 15 April 2008.
  5. Dipo Ogunsola (24 March 2008). "Temile blames Nigerians over Vogts". Nigerian Tribune. Retrieved 15 April 2008.[dead link]
  6. Odukoya, Babs (25 December 2009). "Innovative Olopade, from Hussey to Ogun sports boss". The Guardian. Guardian Newspapers. Retrieved 16 January 2019. “In Hussey College, the big boys like Clement Temile were playing and we, the smaller ones, dare not go near the field."
  7. Saliu Gbadamosi - 16 April 2008 Nigeria Tribune "Nigerian Tribune". Archived from the original on 21 May 2008. Retrieved 11 July 2008.
  8. Saliu Gbadamosi - 16 April 2008 Nigeria Tribune "Nigerian Tribune". Archived from the original on 21 May 2008. Retrieved 11 July 2008.
  9. Kevin Easton (15 April 2008). "The Insider - April 15". The Times. London. Retrieved 15 April 2008.