Clifford Chukwuma

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Clifford Chukwuma
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Suna Clifford
Wurin haihuwa Najeriya
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Mamba na ƙungiyar wasanni Sesa Football Academy (en) Fassara da Dolphin FC (Nijeriya)
Wasa ƙwallon ƙafa

Clifford Chukwuma tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya sannan kuma shine babban mai horar da ƙungiyar SESA Football Academy a Indiya.

Ɗan Chukwuma, Chukwudi Chukwuma, a halin yanzu yana taka leda a FK Teplice na Gasar Farko ta Czech.

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Goa Sporting[gyara sashe | gyara masomin]

Chukwuma ya jagoranci Sporting Goa a I-League daga shekarar 2008 zuwa 2009.[1][2][3]

SESA FA[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan barin Sporting Goa, Chukwuma ya zama babban koci a Kwalejin Ƙwallon Ƙafa ta SESA.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "I-League: Three Points Is All We Need - Clifford Chukuwama". Goal.com. 26 February 2009. Retrieved 22 February 2015.
  2. "I-League: Sporting Clube De Goa sack Gaonkar". news18.com. New Delhi: Goal.com. 7 February 2009. Archived from the original on 22 September 2022.
  3. Sengupta, Somnath (13 July 2011). "Tactical Evolution Of Indian Football: Part Four – Modern Era (1999—2011)". thehardtackle.com (in Turanci). Kolkata: The Hard Tackle. Archived from the original on 18 September 2021. Retrieved 11 October 2022.
  4. "Will Dodsal Mumbai be tested better?". The Hindu. 30 August 2012. Retrieved 22 February 2015.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]