Dawda Ngum

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dawda Ngum
Rayuwa
Haihuwa Banjul, 2 Satumba 1990 (33 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Trelleborgs FF (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Dawda Ngum (An haife shi a ranar 2 ga watan Satumba 1990) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Gambia.

Aikin kulob/ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Banjul, Ngum ya buga wasa a BK Olympics, Trelleborg, Höllviken, da Rosengård. [1] [2] Ya sanya hannu kan Brønshøj a watan Yuli 2018, [3] da kuma Roskilde a watan Yulin 2019. [4] A ranar 10 ga watan Janairun, 2020, an tabbatar da cewa Ngum ya bar Roskilde. [5] A ranar 26 ga watan Fabrairu 2020, ya koma Brønshøj. [6]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ngum ya fara buga wasansa na farko a kasar Gambia a shekarar 2015. [1]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "Dawda Ngum". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 11 July 2016. Cite error: Invalid <ref> tag; name "NFT" defined multiple times with different content
  2. Dawda Ngum at Soccerway. Retrieved 11 July 2016.
  3. Landsholdsspiller til Brønshøj Archived 2021-09-27 at the Wayback Machine, bha.dk, 23 July 2018
  4. FCR-træner begejstret for nye spillere, sn.dk, 21 July 2019
  5. En hel hær søger væk fra FC Roskilde, bold.dk, 10 January 2020
  6. DAWDA VENDER TILBAGE Archived 2020-02-26 at the Wayback Machine, bronshojboldklub.dk, 26 February 2020