Elhadji Pape Diaw
Elhadji Pape Diaw | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 31 Disamba 1994 (29 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | centre-back (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 85 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 194 cm | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
papedjibrildiaw.wix.com… |
Wannan mukalar bata da Reference (Manazarta) ko daya, ka taimaka ta hanyar samar da Manazarta daga littafi ko yanar gizo, duba wannan shafin domin samun masaniya akan yanda zaka samar da Reference (Manazarta) a cikin wannan mukalar.
. |
Elhadji Pape Diaw (an haife shi ranar 31 ga watan Disambar 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya a Faransa. Kulob ɗin Laval. Yana kuma ƙarƙashin kwangila tare da Ukrainian Premier League kulob Rukh Lviv, amma an dakatar da kwangilar.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan shekaru huɗu a Senegal, Pape Diaw ya wuce Geel da Korona Kielce kafin ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da Angers SCO a cikin watan Janairun 2019.
A ranar 27 ga watan Yunin 2019, an ba shi aro tsawon kakar wasa guda zuwa kulob ɗin Caen na Ligue 2.
A ranar 22 ga watan Fabrairun 2021, ya rattaɓa hannu a kan zakarun Lithuania Žalgiris. Ya bar kulob ɗin a ranar 23 ga watan Janairun 2022.
Jim kaɗan bayan, ya sanya hannu tare da Ukrainian gefen Rukh Lviv. Bayan da Rasha ta mamaye Ukraine, an dakatar da kwangilarsa a ƙarƙashin sababbin dokokin FIFA, wanda ya ba ƴan wasa damar shiga tare da kulake a wajen Ukraine har zuwa 30 ga watan Yunin 2022. A ranar 21 ga watan Maris 2022, ya koma Poland, ya sanya hannu kan yarjejeniyar ɗan gajeren lokaci tare da kulob ɗin I liga Arka Gdynia.
A ranar 20 ga watan Yunin 2022, an ba shi aro ga Laval na Faransa Ligue 2.
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Ya buga wasansa na farko a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal a ranar 26 ga watan Maris ɗin 2019 a wasan sada zumunci da Mali, a matsayin ɗan wasa.
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Žalgiris
[gyara sashe | gyara masomin]- Shekara : 2021
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Elhadji Pape Diaw at 90minut.pl (in Polish)
- Elhadji Pape Diaw at Soccerway
- Elhadji Pape Diaw at National-Football-Teams.com
- Elhadji Pape Diaw at Angers SCO
- Elhadji Pape Diaw – French league stats at Ligue 1 – also available in French