Elizabeth Kudjoe

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Elizabeth Kudjoe
Rayuwa
Haihuwa 17 Oktoba 1992 (31 shekaru)
ƙasa Ghana
Karatu
Harsuna Turanci
Yaren Akan
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 1.6 m

Elizabeth Cudjoe (an haife ta a ranar 17 ga watan Oktobar 1992), ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce 'yar Ghana wacce ke buga wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta Ghana .[1] Ta yi wasanta na farko na ƙasashen duniya a gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA U-17 New Zealand 2008. Ta kasance ɗaya daga cikin manyan 'yan wasa na ƙasar a gasar All-Africa Games, na 2011 inda ta zura ƙwallo a ragar Aljeriya da kuma gasar cin kofin matan Afirka na 2014. A matakin kulob, ta buga wa ƙungiyar, Hasaacas Ladies, wasa a Ghana. [2]

Ƙwallayen ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 14 Satumba 2011 Estádio do Maxaquene, Maputo, Mozambique Template:Country data ALG</img>Template:Country data ALG 1-0 3–0 2011 All-Africa Games
2. 2-0

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "FIFA Tournaments - Players & Coaches - Elizabeth CUDJOE". www.fifa.com. Archived from the original on 20 November 2015. Retrieved 13 January 2022.
  2. "Black Queens name final 21 for AWC". ghanafa.org. 27 September 2014. Archived from the original on 27 October 2016. Retrieved 26 October 2016.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]