Elton John
Appearance
![]() | |
---|---|
![]() | |
Rayuwa | |
Cikakken suna | Reginald Kenneth Dwight |
Haihuwa |
Pinner (en) ![]() |
ƙasa | Birtaniya |
Harshen uwa | Turanci |
Ƴan uwa | |
Mahaifi | Stanley Dwight |
Mahaifiya | Sheila Eileen Farebrother |
Abokiyar zama |
Renate Blauel (en) ![]() David Furnish (mul) ![]() |
Karatu | |
Makaranta |
Royal Academy of Music (en) ![]() University of London (en) ![]() St. Thomas Aquinas High School (en) ![]() |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a |
mawaƙi, mai rubuta kiɗa, ɗan wasan kwaikwayo, keyboardist (en) ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |
Mahalarcin
| |
Wurin aiki | New York, Tarayyar Amurka da Ingila |
Muhimman ayyuka |
Billy Elliot the Musical (en) ![]() Goodbye Yellow Brick Road (en) ![]() Your Song (en) ![]() Tiny Dancer (en) ![]() |
Kyaututtuka |
gani
|
Ayyanawa daga |
gani
|
Sunan mahaifi | Elton John |
Artistic movement |
rock music (en) ![]() pop rock (en) ![]() glam rock (en) ![]() soft rock (en) ![]() rhythm and blues (en) ![]() |
Yanayin murya |
tenor (en) ![]() |
Kayan kida |
piano (en) ![]() murya |
Jadawalin Kiɗa |
Universal Records (mul) ![]() Island Records Philips Records (mul) ![]() DJM Records (en) ![]() Uni (en) ![]() Geffen Records (mul) ![]() Paramount Records (en) ![]() Mercury Records (en) ![]() MCA Records (en) ![]() Def Jam Recordings (mul) ![]() Congress (en) ![]() The Rocket Record Company (en) ![]() IL (en) ![]() Chrysalis Records (en) ![]() Nadin A&M Regal Zonophone (en) ![]() Stateside Records (en) ![]() Cube Records (en) ![]() |
IMDb | nm0005056 |
eltonjohn.com |


Elton John (an haife shi Reginald Kenneth Dwight; 25 ga Maris din Shekarar 1947) mawaki ne na Biritaniya, ɗan wasan piano kuma mawaki. Wanda ya samu yabo daga masu suka da mawaƙa, musamman don aikinsa a cikin shekarun 1970 da kuma tasirinsa na dindindin a masana'antar kira, kidan sa da wasan kwaikwayonsa sun yi tasiri sosai akan fitattun kiran. Haɗin gwiwar rubutun waƙar sa tare da mawaqa Bernie Taupin yana ɗaya daga cikin mafi nasara a tarihi. [1] [2]