Emeka Onwuamaegbu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Emeka Onwuamaegbu
Rayuwa
Haihuwa 1959 (64/65 shekaru)
Karatu
Harsuna Turanci
Harshen Ibo
Sana'a
Digiri Janar

Chukwuemeka “Emeka” Osita Onwuamaegbu (an haife shi a shekara ta 1959) Manjo Janar ne na sojan Najeriya mai ritaya, wanda ya yi aiki a matsayin kwamanda na 25 na Kwalejin Tsaro ta Najeriya daga shekara ta 2010 zuwa 2013.

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

Manjo Janar Onwuamaegbu ɗa ne ga Obumneme G. Onwuamaegbu, wanda shi ne babban lauyan gwamnatin jihar ta Gabas ta tsakiya kuma ɗan, ɗan jarida Joseph Egemonye.

Aikin soja[gyara sashe | gyara masomin]

An shigar da shi makarantar horas da sojoji ta Najeriya a ranar 3 ga watan Janairun 1977 a matsayin memba na kwas na 21 na yaki na yau da kullum inda yake ɗaukar darasin kwas da jami’ai irin su Alex Sabundu Badeh da Babagana Monguno.[1] An ba shi muƙamin Laftanar na biyu a ranar 3 ga watan Yuli 1979.[ana buƙatar hujja]

An ƙara masa girma zuwa Major General a 2009.[2] Kafin ya zama kwamandan kwalejin tsaro, ya taɓa riƙe muƙamin kwamandan cibiyar wanzar da zaman lafiya ta sojojin Najeriya, Jaji, sannan kuma ya kasance daraktan hulɗa da jama’a na rundunar soji.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Omoigui, Nowa. "Sept. 26, 1992: C-130 Memorial Wall of Names: In Memory of Departed 21st Regular Combatant Course Officers". Gamji. Retrieved 16 January 2017.
  2. Omonobi, Kingsley. "Army, Navy elevate 97 Generals, over 100 others". Vanguard. Missing or empty |url= (help)